con_meo_ngoc

Như tiêu đề thì cái USB của mình (usb nào cắm vào cũng bị vậy) cắm vào máy thì nó tạo một cái shortcut bên trong nó. Mặc dù mình đã format lại như nó vẫn bị như vậy.

Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình với !. Thank nhiều !

rikchi2005

máy của bạn bị nhiễm virút rồi!

cách khắc phục là bạn đem cái ổ cứng qua máy có cài kaspersky quét toàn bộ xong xách luôn cái USB quét luôn!

Lưu ý có thể sau khi quét xong do ảnh hưởng của virut nên Hệ Điều Hành có thể bị lỗi!

cách khắc phục là dùng đĩa windows sửa lỗi!Nếu nặng có thể cài lại Hệ Điều Hành!

kiniem_2007

máy của bạn bị nhiễm virút rồi!

cách khắc phục là bạn đem cái ổ cứng qua máy có cài kaspersky quét toàn bộ xong xách luôn cái USB quét luôn!

Lưu ý có thể sau khi quét xong do ảnh hưởng của virut nên Hệ Điều Hành có thể bị lỗi!

cách khắc phục là dùng đĩa windows sửa lỗi!Nếu nặng có thể cài lại Hệ Điều Hành! bạn biết phần mềm diệt virut nào hiệu quả cho mình xin bản đầy đủ nhé!

bạn biết phần mềm diệt virut nào hiệu quả cho mình xin bản đầy đủ nhé! với nhu cầu bảo vệ máy tính cá nhân thì mình đang dùng Avira Anti Virus Free thấy khá hiệu quả

maithu99

Bạn dùng UsbFix, phần mềm nhỏ, gọn nhưng hiệu quả thì... không ngờ:

- Download USBFix:

- Cài đặt, tắt chương trình diệt virus (nếu có), cắm USB vào máy, chạy phần mềm, click Deletion. Khi thông báo Kill Processes hiện ra, bạn click YES, chờ quét và diệt hoàn tất. Khi thông báo Donate hiện ra thì bạn lại chọn NO.

- Chương trình sẽ cài vào ổ C, lưu file kết quả UsbFix.txt trên ổ C. Bạn có thể mở xem những gì phần mềm đã phát hiện và diệt. Tất cả các file, registries bị xoá sẽ được lưu trong C:\UsbFix\Backup và C:\UsbFix\Quarantine. Bạn có thể xoá chúng và file text nếu không muốn... giữ làm kỉ niệm .

tieuthiensu_158

Thank mọi người. Mình đã tải BKHome plus về quét phát giờ hết bị rồi . OK! BKAV Home Plus diệt rất tốt các virus tạo shortcut chạy từ file Autorun.inf. Vì một số các bạn bị định kiến nặng về BKAV nên mình không giới thiệu.

Các chủ đề có liên quan khác