Mình có 2 cái USB là Transcend 8GB và Kingston 2GB. Nhà mình cũng có 2 máy tính. 1 cái máy vừa rồi mang đi sửa, nta thay chip thành chip intel (R) pentium 4 CPU gì gì đó. Trc đây cái máy đó cắm USB thoải mái, vậy mà bây giờ cắm USB vào là màn hình xanh ngay lập tức. Mình thử cả 2 USB đều thế, nhưng cắm sang cái máy kia lại bình thường. Mình đã quét virus, cắm sang cổng # nhưng đều không tác dụng, cứ màn hình xanh, chả biết làm thế nào nữa. Ai biết cách chỉ giúp mình với! Tks các bạn!

Mình có 2 cái USB là Transcend 8GB và Kingston 2GB. Nhà mình cũng có 2 máy tính. 1 cái máy vừa rồi mang đi sửa, nta thay chip thành chip intel (R) pentium 4 CPU gì gì đó. Trc đây cái máy đó cắm USB thoải mái, vậy mà bây giờ cắm USB vào là màn hình xanh ngay lập tức. Mình thử cả 2 USB đều thế, nhưng cắm sang cái máy kia lại bình thường. Mình đã quét virus, cắm sang cổng # nhưng đều không tác dụng, cứ màn hình xanh, chả biết làm thế nào nữa. Ai biết cách chỉ giúp mình với! Tks các bạn! mình đoán là do xung đột phần mềm... bác có thể chạy lại windows thử xem có hết không ...

chỉ có 1 khả năng,xung đột phần cứng(chém tí),bạn thử quét virus usb rồi cắm lại xem Mình nói rõ là mình dã quét sạch virus rồi mà bạn

phamthuthoa

Chạy lại windows nha bạn .. Khả năng là do xung đột .. Màn hình xanh thì hay lên quan đến windows Vậy là phải cài lại windows à??

hiraikenaholic

Bạn vào trang này để download và cài đặt Intel Chipset Drivers phiên bản 9.4.0.1027 (mới nhất). Bạn chọn vào I accept the terms in the license agreement để download:

Verel

Vậy là phải cài lại windows à?? Không phải cài lại windows đâu bác. Như mấy bác kia nói, quét virus thật kỹ, cái này bác dùng mấy phần mềm virus can thiệp sâu như avast ấy. Sau đó khi mà xong rồi thì kiểm tra lại driver cho phần usb.

Bác tải cái này về chạy nó lên để nó tìm lại cái màn hình xanh mà bác đã bị, bác chụp hình lại rồi up lên đây sẽ dễ dàng tìm cách khắc phục hơn

khả năng cổng để cắm usb trên máy tính bị chập bạn à. Bạn thử thay ổ mới xem sao. Mua có hơn trục ngàn thôi mà.

Các chủ đề có liên quan khác