nhox_bjnh

mình cứ bật google chrome lên được tầm 2 phút là nó tự mở tab mới và vào hihe.vn,kể cả khi khởi động lên để nguyên ở trang google,ai biết cách nào sư lý không

yox_nox

mình cứ bật google chrome lên được tầm 2 phút là nó tự mở tab mới và vào hihe.vn,kể cả khi khởi động lên để nguyên ở trang google,ai biết cách nào sư lý không Mình cũng bị y hệt vậy.Chrome tự bật tab hihe.vn.Ai có cách trị không các bạn vô setting ở phần "Mở một trang cụ thể hay tập hợp các trang", xem có địa chỉ trang hihe hông, xóa nó đi, rồi ok.

Donald

các bạn vào Cài Đặt -> Tiện Ít mở rông -> Sau đó sẽ tìm thấy cái hihe , tắt nó và xoá nó đi.

hay bạn xoá người dùng đi.

Cài Đăt -> Cài Đăt -> Người Dùng -> Xoá người dùng -> Ấn ok là xong

Satordi

Không thấy nó trong phần extension cũng như phần setting "Mở một trang cụ thể hay tập hợp các trang" .Không hiểu nó từ đâu nhảy ra nữa.

Không thấy nó trong phần extension cũng như phần setting "Mở một trang cụ thể hay tập hợp các trang" .Không hiểu nó từ đâu nhảy ra nữa. Còn cách nữa, gở chrome ra rồi cài lại.

spy_vodoi

Mình nhớ từng bị như vậy 1 lần.

Bạn thử làm theo cách này coi sao:

1.Xoá biểu tượng Google chorm ở desktop.

2.Vào Crogam File -> Google -> Chorm -> Application -> thấy biểu tượng chorm -> chọn nó -> click chuột -> chọn dòng send to desk top.

Thế là xong.

CHúc bạn thành công

vanlinhna

tìm regedit hihe.vn rồi delete nó thử xem....

p/s: nhìn cho kỹ regedit rồi hãy delete

solitary_lonely

Tình hình là đã không bị nữa hôm qua bị rồi chạy máy phần mền quét rác và cả regedit nữa thì không thấy nữa ae bị như mình thì thử cách của mình xem

jets8003vinh

Nghe đâu do cái Cr-ack mới của IDM đó các bro ạ. Nhưng mà gỡ bỏ IDM, tìm file hihe, tìm regedit hihe, xóa tiện ích IDM khỏi chrome, diệt virus .. Vô tác dụng. Cách duy nhất là ACE đồng lòng tẩy chay hihe.vn thôi. Báo với một số phần mềm là virus hay block web trang đó lại luôn... Em cài lại windows đây...

tctuvan

các bạn thử dùng Your Uninstall để gỡ IDM đi xem có hiệu quả không, nó sẽ tự động xóa hết những gì đính kèm IDM

Download Your Uninstaller 7.5 mới nhất viewtopic.php?f=221&t=131698

Có thể bản IDM bị ông hacker nào đính kèm trang hihe vào. Nhưng cũng có thể do bạn cài phần mềm nào khác, không đáng tin cậy. Tốt nhất là diệt virus đi

Khi dùng các SOft chùa các bạn nên cẩn thận, nó hỏi cài gì thì đừng có ok hết, phải soi cho kĩ trước khi dùng.
Đặc biệt hiện nay có khá nhiều phần mềm yêu cầu cài kèm luôn cái Task bar, Phần mềm download nhạc.... TỐt nhất là cạch

Ai cần IDM thì tải bạn Portable này dùng cực tốt, không update thì đảm bảo dùng mãi mãi
viewtopic.php?f=221&t=64172

Các chủ đề có liên quan khác