misabear2803

mình dùng máy asus, mình muốn nhờ các pro giúp mình tắt num lock với. trước chỉ cần ấn fn với num lock là được mà. h ấn không sao được nữa. mỗi lần thế mình lại phải cắm nhờ bàn phím phụ vào mới tắt đi được hay nhờ bạn team viewer mới tắt dk vì không ấn lệnh, được có bác nào có cách nào không. thank các pro

Vào Start -> Run gõ vào regedit

Đi đến: HKEY USERS\Default\Control Panel\Keyboard

Tìm giá trị String initialKeyboardIndicators. Theo mặc định, nó được xác lập giá trị 0, điều này có nghĩa là Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock đều được tắt. Hãy xác lập nó sang các giá trị sau đây để được kết quả theo ý của bạn:

0 Tắt Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock

1 Mở Caps Lock

2 Mở Num Lock

3 Mở Num Lock và Caps Lock

4 Mở Scroll Lock

5 Mở Caps Lock và Scroll Lock

6 Mở Num Lock và Scroll Lock

7 Mở Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock

hay bạn mở bàn phím ảo bằng cách : Run=> osk click vào numlock tắt nó đi.

Mayfield

Cái nút trên máy bạn bị dính hay sao vậy. Bạn kiểm tra lại cái nút đó xem sao.

mình dùng máy asus, mình muốn nhờ các pro giúp mình tắt num lock với. trước chỉ cần ấn fn với num lock là được mà. h ấn không sao được nữa. mỗi lần thế mình lại phải cắm nhờ bàn phím phụ vào mới tắt đi được hay nhờ bạn team viewer mới tắt dk vì không ấn lệnh, được có bác nào có cách nào không. thank các pro Bạn dùng Fn+F11 để tắt mở Numlock. Còn giữ Fn và gỏ số là cách dùng tức thì. Nếu tổ hợp phím trên không được thì bạn dùng Fn+F10 hay Fn+PrtSc.

neverlove311

đúng đó bạn bạn có thể dùng tổ hợp phím Fn+F10 hay Fn+PrtSc

| | | | | | | |

Zani

Vào Start -> Run gõ vào regedit

Đi đến: HKEY USERS\Default\Control Panel\Keyboard

Tìm giá trị String initialKeyboardIndicators. Theo mặc định, nó được xác lập giá trị 0, điều này có nghĩa là Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock đều được tắt. Hãy xác lập nó sang các giá trị sau đây để được kết quả theo ý của bạn:

0 Tắt Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock

1 Mở Caps Lock

2 Mở Num Lock

3 Mở Num Lock và Caps Lock

4 Mở Scroll Lock

5 Mở Caps Lock và Scroll Lock

6 Mở Num Lock và Scroll Lock

7 Mở Num Lock, Scroll Lock, Caps Lock

hay bạn mở bàn phím ảo bằng cách : Run=> osk click vào numlock tắt nó đi. cậu ơi tớ vào đó có nhiều số, nếu thay thì thay bằng số nào hả cậu và sử dụng ra sao. Thank cậu nhiều

mình dùng máy asus, mình muốn nhờ các pro giúp mình tắt num lock với. trước chỉ cần ấn fn với num lock là được mà. h ấn không sao được nữa. mỗi lần thế mình lại phải cắm nhờ bàn phím phụ vào mới tắt đi được hay nhờ bạn team viewer mới tắt dk vì không ấn lệnh, được có bác nào có cách nào không. thank các pro Chào bạn ,tình cờ sáng nay làm laptop cho thằng bạn thì gặp trường hợp y chang bạn này, do phím Num Lk nó đã bị liệt không sử dụng dc nhưng mặc định nó vẫn sáng nên không tắt đi được gây phiền phức khi ta gõ chữ không ra mà toàn ra số Làm sao để tắt phím Num lock trên Laptop , do máy nó xài Win7 nên có cách này đơn giản hơn khỏi phải cắm thêm bàn phím ngoài.

Đầu tiên bạn chọn bàn phím ảo có sẵn, sau đó click vào nút Options -> Tích vào Turn on numeric key pad -> Ok. Thế là nút Num Lk đã hiện ra bạn có thể click vào để tắt ^^

Chúc bạn vui vẻ !

Các chủ đề có liên quan khác