dragonred56

Nếu bạn cho rằng mình có một chất giọng khỏe, hay, và truyền cảm thì đừng ngần ngại lựa chọn cho bản thân một công việc cho phép bạn tận dụng lợi thế ấy. Dưới đây là 8 công việc bạn có thể sử dụng chất giọng của mình: 1. Đóng kịch Nếu chất giọng của bạn khỏe và bạn còn hát hay nữa thì sân khấu hay nhà hát kịch chính là công việc tuyệt vời cho bạn. Các diễn viên trên sân khấu có khả năng điều chỉnh giọng của họ và tận dụng nó để truyền đạt cảm xúc cho khán giả. Khả năng hát cũng là một phần thưởng trời cho giúp bạn có thêm nhiều cơ hội. 2. Quảng cáo Công việc trong lĩnh vực quảng cáo sản phẩm rõ ràng là một tiềm năng nếu bạn có chất giọng mạnh mẽ và thuyết phục. Giọng nói có nhiều vai trò tùy thuộc vào lĩnh vực mà công ty yêu cầu để thúc đẩy sản phẩm của họ. 3. Chính trị Chính trị là một công việc đòi hỏi bạn phải thuyết phục được hàng nghìn người tin vào mình. Bạn chỉ làm được điều đó qua các bài phát biểu, hãy nắm bắt các cuộc đại hội và gặp gỡ từng người đi bầu cử. Nếu bạn là một chuyên gia diễn thuyết, có thể làm chủ các cuộc đối thoại với mọi người, thì lựa chọn công việc này là không hề sai lầm. 4. Nhà thờ Nhà thờ là nơi tạo công ăn việc làm cho những người có chất giọng hay và chuẩn. Nếu ca hát là ưu tiên hàng đầu của bạn, thì dàn đồng ca ở nhà thờ đúng là địa điểm tuyệt vời giúp tài năng bạn vươn xa. Còn nếu bạn thích nói trước công chúng hơn thì sao lại không chọn trở thành nhà thuyết giáo? Bạn luôn có cơ hội tận dụng giọng nói của mình để tiếp cận với thật nhiều người. 5. Tiếp thị qua điện thoại Nghề này cực kì lý tưởng với những ai có giọng khỏe, rõ ràng, và lời nói có trọng lượng. Điều này cho phép bạn có thể ngồi tại nhà và sử dụng giọng nói để kinh doanh. 6. Ca hát Ca hát là một trong những nghề có nhiều thử thách nhất nhưng cũng mang lại lợi nhuận cao nhất. Tất nhiên, điều đầu tiên là bạn phải có một giọng hát nổi bật, nếu vậy thì bạn nên đánh đổi mọi thứ để có được công việc này. 7. Phát thanh Một lựa chọn khác cho những người có chất giọng hay bẩm sinh đó là dẫn chương trình trên đài phát thanh. Điều này có nghĩa rằng bạn phải nói liên tục về các chủ đề mà khán thính giả muốn nghe. Công việc này cũng đòi hỏi bạn phải là người có kiến thức khá rộng. 8. Phiên dịch phim Nếu bạn giỏi ngoại ngữ thì bạn có thể sử dụng giọng của mình để giúp dịch các bộ phim. Đây là cách tuyệt vời để giúp nâng cao triệt để tài năng của bạn. Nếu bạn có chất giọng vàng, thì hi vọng một trong công việc trên sẽ giúp bạn đi đúng hướng. Tuy nhiên, điều quan trọng là phải phân tích được những thế mạnh của bạn và các lĩnh vực phát triển trước khi bạn chen chân vào bất kì công ty nào. Bằng cách này bạn có thể cải thiện được chính bản thân trước khi bắt đầu công việc.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Khảo sát tính chất đặc trưng Von-Ampe của một số hợp chất có hoạt tính sinh học và ứng dụng Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu alkaloid và quy trình tách chiết một số chất có bản chất là alkaloid Khoa học kỹ thuật 0
D So sánh một số dòng, giống lúa thuần mới có năng suất, chất lượng cao trên vùng đất chua trũng tại T Nông Lâm Thủy sản 0
B Các hoạt động có phối hợp để định hướng và kiểm soát một tổ chức về chất lượng Luận văn Kinh tế 0
D Bàn về một trong những phẩm chất mà người thanh niên ngày nay cần có Văn học 0
Z Nghiên cứu tổng hợp một số chất có hoạt tính kích thích sinh trưởng cây trồng từ các nguồn nguyên li Luận văn Sư phạm 0
V Tổng hợp một số hợp chất hữu cơ có hoạt tính sinh học Luận văn Sư phạm 0
W \b Nghiên cứu tác dụng của một số chất ức chế proteinase có nguồn gốc protein thực vật đến một số vi Văn hóa, Xã hội 0
G Chế tạo, nghiên cứu một số tính chất của Perovskite có hằng số điện môi lớn và khả năng ứng dụng Khoa học Tự nhiên 0
H Tổng hợp cacboxylat của một số nguyên tố đất hiếm có khả năng thăng hoa và nghiên cứu tính chất, khả Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác