nk.trung

Em định đi Nghĩa vụ Công An,nhưng em có thắc mắc là sau 3 năm đi xong,thì mình sẽ được cử đi thi.Cho em hỏi là nếu mình thi rớt thì mình còn được tiếp tục đi làm hay không???Nếu muốn được tiếp tục làm thì mình cần điều kiện gì??? Và còn con đường nào khác nữa không,mong mấy ACE giải đáp cho em.Thanks ACE

không cần 3 năm em vẫn có thể xin chi tiêu đi thi, nếu đỗ thì rất tốt. còn nếu không thì trong 3 năm em phai cố gắng để xin được chỉ tiêu vào biên chế trong ngành, nếu không được hết thời gian nghĩa vụ thì em lại về nhà đi xin việc khác.ok, chúc em đạt được ý nguyện

chao u , tui dag di nghia vu cog an ne , thuc chat di nghia vu chi co 4 thag , sau do u se duoc phan cog nhan nhiem vu thuong la gac cog o trai giam hoac cac co quan nha nuoc khac tuy pphan cog thui hoac wen bit va tuy $ co cam dog long nguoi không thi wa cs co dong sau 3 nam neu hog vi pham ki luat gi thi tip tuc lam don de duoc di thi hoc tip , luc do thi tre hon may dua hoc trung cap 3 nam rui , chua ke ki luat nay no nua neu u con du tuoi thi dzo dai hoc cs thi cu thi rot thi con trung cap , cuoi cug moi nghi toi nghia vu , luc truoc tui da dih thi ca , nhug dau dai hoc luat , rui gia dih lai mun tui hoc dai hoc KT nhug rui chi thich CA nen hoc không hug thu toan lo an choi rot mon , no mon tum lum , them chien luc duc o nha nua h thi da het tuoi thi dzo CA tui queyt dih di nghia vu CA , coi nhu suog truoc kho sau , neu u co tam huyet voi nghanh CA thi cu viet ho so rui co co hoi den thi di , an thua queyt tam cua moi nguoi thui ma ra lam chien si tu tu rui hoc len lam dog chi , chuc u toai nguyen y muon con neu may man thi tui mih se lam dong nghiep!

Hiz u cho mình hỏi tí nhá,mình có chú là công an ở trại giam.nếu mình mún xin đi nghĩa vụ liêu có được hok thế?

Các chủ đề có liên quan khác