SU_NGUYEN

Theo các bạn thì làm thế nào để biết được mình phù hợp với công việc nào nhất

hung_Phat

Mình nghĩ rằng để trả lời câu hỏi này bạn phải trả lời được 2 điều: tính cách của bạn như thế nào? (trầm tính hay sôi nổi, nhiệt tình) bạn yêu thích lĩnh vực nào nhất? (thời trang hay công nghệ thông tin, ...) khi bạn trả lời được 2 câu này thì 1 phần câu trả lời mà bạn cần đã có rồi. Nếu bạn vẫn chưa tìm được thì hỏi tiếp @@

atv_24h

Bạn hãy lấy một tờ giấy ghi lại câu trả lời của những câu hỏi sau: -Bạn ghi lại toàn bộ những công việc mà mình thích hay muốn làm -Bạn thuộc tuýp người hướng nội hay hướng ngoại? -Bạn có khả năng làm việc độc lập hay không? -Bạn muốn trở thành người như thế nào trong tương lai(có bao nhiêu tài sản, ơ vị trí nào trong xã hội...)? -Bạn có sở trường gì? (về công việc, về giao tiếp, sức sáng tạo,... ) -Bạn có bằng cấp gi? -Bạn có bao nhiêu mối quan hệ tốt có thể giúp bạn đạt được mục địch (ghi cụ thể các mối quan hệ đó) ...... Bây giờ bạn đã được một danh sách va điều tiếp theo là: Từ từng công việc bạn ghi ở trên bạn kết hợp với các thông tin ở dưới mỗi kết hợp tốt bạn chấm 1 Điểm sấu -1 điểm Sau đó bạn cộng lại được một danh sách các công viêc tương ứng với số điểm cụ thể Bây giờ bạn biết công việc nào phù hợp nhất với mình rồi Chúc bạn thành công trong cuốc sống.Mời bạn ghé thăm: Hàng Hiệu Giá Rẻ

Các chủ đề có liên quan khác