hoaivu_009

tại sao vituralbox của em không cài được windows 64bit ạ? Nó báo lỗi là cpu không phù hợp, nhưng máy em là probook 4430s cpu 2.5 ghz ram 4g. Hiện máy thật cũng đang chạy windows 7 64bit ạ . Đây là ảnh lỗi

link ảnh khi cài windows 7 64 bit

Em thử windows xp thì cũng không được nó báo thế này ạ . windows 8.1 64 cũng vậy. Mong mọi người giúp đỡ

để được hôc trợ nhiều hơn bạn nên sử dụng phần mềm VMware đi. cấu hình đó là của máy thật chứ đâu có phải cua thằng vituralbox .

ngocmai14686

để được hôc trợ nhiều hơn bạn nên sử dụng phần mềm VMware đi. cấu hình đó là của máy thật chứ đâu có phải cua thằng vituralbox . Em cũng biết kia là cấu hình máy thật của em ạ.

Có bác cao thủ nào vào giúp em cái, vituralbox nhẹ chứ vmware nặng quá

Jerron

Máy thật cài dc 64bit chưa chắc máy ảo cài dc nha bạn. Dù vmware cũng vậy. không tin bạn vào google tìm máy ảo không cài dc windows 64bit xem sẽ thấy

2403_1994

chính xác là turn on virtualization technology. Bạn xem có chức năng này không nếu có thì bật lên mới cài dc, không có chức năng này không cài dc windows 64bit trên máy ảo.

diquabongtoi

Em bật Virtualization Technology lên rồi mà vẫn không được báo y như cũ ạ

This virtual machine is configured for 64-bit guest operating systems. However, 64-bit operation is not possible.

This host supports Intel VT-x, but Intel VT-x is disabled.

Intel VT-x might be disabled if it has been disabled in the BIOS/firmware settings or the host has not been power-cycled since changing this setting.

(1) Verify that the BIOS/firmware settings enable Intel VT-x and disable 'trusted execution.'

(2) Power-cycle the host if either of these BIOS/firmware settings have been changed.

(3) Power-cycle the host if you have not done so since installing VMware Workstation.

(4) Update the host's BIOS/firmware to the latest version.

For more detailed information, see .

Em vừa vào trang chủ của nó và tải phần mềm về test xem có hỗ trợ 64bit k thì báo là có ạ

Giờ làm sao được nữa ạ. Em thấy nó ghi cái disable trust mà em tìm không thấy

Các chủ đề có liên quan khác