camhapt

Máy mình bị lỗi không tự khởi động được, nó hiện lên dòng "=P=S" hay "=A8S" rồi đơ ra vậy

bỏ đĩa boot vào và chọn chế độ khởi động là Boot from Hard Drive - windows vista/7 (BOOTMGR) thì mới vào được, vậy nó bị gì thế mọi người, chỉ mình cách fix mà không bị mất dữ liệu với

rồi máy đang chạy thì đột nhiên bị đơ ra, không làm được gì nữa, phải tắt nóng (ấn giữ nút nguồn) và khởi động lại

nhiều khi đang làm việc mà tắt ngang, ức chế lắm

Mọi người tư vấn vụ này với,

Thank nhiều

Có thể máy tính của bạn mất boot manager. Bạn bỏ đĩa Hiren boot vào, chọn mục Smart FDISK, sau đó càiBoot manager, rồi Save lại. Khởi động lại máy thử xem.

hoangnhuly05

Máy mình bị lỗi không tự khởi động được, nó hiện lên dòng "=P=S" hay "=A8S" rồi đơ ra vậy

bỏ đĩa boot vào và chọn chế độ khởi động là Boot from Hard Drive - windows vista/7 (BOOTMGR) thì mới vào được, vậy nó bị gì thế mọi người, chỉ mình cách fix mà không bị mất dữ liệu với

rồi máy đang chạy thì đột nhiên bị đơ ra, không làm được gì nữa, phải tắt nóng (ấn giữ nút nguồn) và khởi động lại

nhiều khi đang làm việc mà tắt ngang, ức chế lắm

Mọi người tư vấn vụ này với,

Thank nhiều nếu dùng có đĩa hay usb windows đang dùng bỏ vào repair lại file boot. Cách thì tham khảo link dưới chữ ký có hình và hướng dẫn.

phungheon

Có thể máy tính của bạn mất boot manager. Bạn bỏ đĩa Hiren boot vào, chọn mục Smart FDISK, sau đó càiBoot manager, rồi Save lại. Khởi động lại máy thử xem. cám ơn, cho mình hỏi làm vậy thì dữ liệu có bị mất gì không bạn

dangvancao

tham khảo làm thử nếu dùng có đĩa hay usb windows đang dùng bỏ vào repair lại file boot. Cách thì tham khảo link dưới chữ ký có hình và hướng dẫn. Thank các bạn, mình đang đọc tham khảo

p/s: minhpro1989: mình kết cái quote chữ ký của bạn

cái vụ bị đơ thì không biết dc , nhiều nguyên nhân lắm .

còn bị lỗi không boot dc thì dùng bootice or cho đĩa windows vào repair startup , không thì dùng command trong repair

bootrec /fixmbr

bootrec /fixboot

là xog

Các chủ đề có liên quan khác