thuynguyen_bmt

Lap mình bị lỗi màn hình xanh, mình cài lại windows restore driver thì lại bị dump nữa..tình hình là lỗi như thế này, mọi người coi phân tích và khắc dụng giúp với.

nhocso_94

Lỗi này thường do driver VGA (card ATI) không tương thích với hệ thống. Bạn nên vào safe mode (khởi động lại máy, nhấn F8 chọn Advanced Startup Options và chọn safe mode) để tắt card rời, rồi update driver sẽ giải quyết được vấn đề.

lop129hht

Lỗi này thường do driver VGA (card ATI) không tương thích với hệ thống. Bạn nên vào safe mode (khởi động lại máy, nhấn F8 chọn Advanced Startup Options và chọn safe mode) để tắt card rời, rồi update driver sẽ giải quyết được vấn đề. Máy mình card on nhiều khi vẫn bị như vậy có thể do xung đột phần mềm nữa

lazer_lazy1209

Theo mình nghĩ, bạn nên vào chính trang web hỗ trợ driver của card VGA (chip ATI) để tải về và cài đặt lại.

teo.phuc

Theo mình nghĩ, bạn nên vào chính trang web hỗ trợ driver của card VGA (chip ATI) để tải về và cài đặt lại. mình sài Hp 431,cạc radeon, mình dùng DriverScanner để update driver rồi mà vẫn không giải quyết được vấn đề, vô chế độ safe mode nên không update windows được luôn

freeze.nature

mình hay bị màn hình xanh lắm nhất là lúc đang tắt máy vừa nhấn shutdown thì lỗi đến khổ

Xem có phải do driver gây ra lỗi không thì vào safe mode nếu không bị lỗi thì do driver. Nhưng TH này khó test nếu máy lâu lâu mới bị dump vì nếu lâu lâu có thể do ram, hdd, xung đột phần mềm khác...

nhOk_OnlinE

Bác dùng Driver Genius gỡ driver vga ra, nên tải driver vga cho HP 431 trên trang chủ để cài lại

conyeume231

Bác dùng Driver Genius gỡ driver vga ra, nên tải driver vga cho HP 431 trên trang chủ để cài lại gỡ driver ra là nó khởi động lại, mà mất mạng phải dowload trước "driver vga cho HP 431" về máy trước.

Các chủ đề có liên quan khác