osakaa5

Mình mới quay xong một cái video giờ muốn copy ra màn hình máy tính và laptop thì phải làm sao. Ai biết xin chỉ giáo mình đang sài samsung galaxy trend

Cài thêm phần mềm hỗ trợ của Samsung (PC Studio và USB driver). Tải theo đường link ở dưới

namthanhhnt

Muốn copy vào máy tính thì phải cắm cáp nối điện thoại với máy tính. Muốn máy tính nhận điện thoại thì phải cài phần mềm hỗ trợ. Chẳng có cách nào khác cả.

tammao1994

Muốn copy vào máy tính thì phải cắm cáp nối điện thoại với máy tính. Muốn máy tính nhận điện thoại thì phải cài phần mềm hỗ trợ. Chẳng có cách nào khác cả. Phần mềm hỗ trợ gì vậy bạn

Miss_ya

Có cách nào nhanh hơn nữa không chẳn hạn như soạn tin nhắn ý. Mình dùng mobile fone Bạn cứ như mới trên núi về ấy, tiện nhất & nhanh nhất là dùng cáp rồi. Bạn có thể dùng mấy phần mềm đồng bộ nữa nhưng vừa mất tiền mà lại lâu hơn.

nguyenthunhuan

Có bác nào biết cách không đấy Dùng cáp kết nối giữa dt và máy tính là dc mà. Thông thường khi mua dt nó có cho cọng dây đầu USB đấy.

dieuanh_93

Dùng cáp kết nối giữa dt và máy tính là dc mà. Thông thường khi mua dt nó có cho cọng dây đầu USB đấy. Mình dùng rồi không thấy có. Mình format lại thì nó biếng mất luôn chả thấy có gì hết

Achav

Mình dùng rồi không thấy có. Mình format lại thì nó biếng mất luôn chả thấy có gì hết Lạ vậy, khi cắm vào, trong my computer sẽ hiện thêm 2 ổ nữa gồm bộ nhớ dt và thẻ nhớ. Hóng cao nhân mới dc.

Ammiel

cáp chắc vấn đè rùi Pro, khi cắm vào thì PC sẻ nhận ổ di động chớ

Frans

Có nhận ổ đđộng nhưng mà không có chép được cái video trong máy ảnh chỉ có thể gửi lên google + rồi sao đó mới tải về cái video đó thôi

Koen

Cài thêm phần mềm hỗ trợ của Samsung (PC Studio và USB driver). Tải theo đường link ở dưới
bạn nên cài diver như ông này mấy hôm nhà mình cũng người mua con này trước không cài diver nó chỉ nhận cái camera bạn mà cài rùi nó hiện ra cái hình DTDD bạn vào trong chọn ổ video copy xem bình thường

aam_kazegura151

driver, thường thì cắm vào máy là nó tự cài cái DTDD này thì lại phải tải không thì nhận mình cũng mày mò mãi xong đi kiếm diver mấy hôm trước nhà mình có người mua một vừa mới hai hôm nay kết quả là phải tìm bộ cài diver samsung mới nhận lúc cắm vào nhìn cái camera bạn vào nhìn thấy các file không có tên nhưng sau khi bạn cài diver nó hiện một cái hình DTDD bạn vào thẻ nhớ copy bình thường mà khi bạn mua samsung trend nó thường có cái dây cáp cắm usb mà cắm này vừa xài giống usb là vừa sạc pin luôn @@

riêng dòng android thì khi cắm đt vào máy tính thông qua cáp nối thì cái đt sẽ trở thành 1 chiếc usb bap gồm bộ nhớ của đt và của thẻ nhớ.

lưu ý là phải cắm cái dây nối trên trực tiếp vào máy tính và đt mà không qua 1ổ usb kéo dài nào.

nếu cần thiết thì cài thêm KiesSetup của samsung vào là ok. đây có thể hiểu là 1 driver.

stoplove_over

Kiếm một cái cáp microusb kết nối đt với máy tính, trước đó bật chế độ usb debugging trong cài đặt(thường là cài đặt cho nhà phát triển). Xong trong máy tính sẽ hiện 2 ổ đĩa một thẻ nhớ một bộ nhớ máy bạn tìm đến đường dẫn của video rồi cóp thôi( thường nó ở thư mục Dcim).

p6_q6

Thứ nhất là dòng sam sung thì cài thêm Kies là để kết nồi internet cho Pc thôi. Thứ nhì Muốn coppy dữ liệu vào PC thì bạn kết nối cáp vào PC sau đó vào màn hình điện thoại của bạn kéo xuống chọn kết nối từ USB là xong.

Berwyn

Muốn copy vào máy tính thì phải cắm cáp nối điện thoại với máy tính. Muốn máy tính nhận điện thoại thì phải cài phần mềm hỗ trợ. Chẳng có cách nào khác cả. kết nối như USB bình thường thì cần gì "phần mềm hỗ trợ"

chủ thớt cắm dây kết nối cổng USB với máy tính của điện thoại vào, sau đó máy tính tự động update driver gì thì kệ nó, sau đó điện thoại samsung nó sẽ hiện lên thông báo có cho phép kết nối không thì bấm chấp nhận là xong

Các chủ đề có liên quan khác