Google chrome của mình bình thường vẫn dùng công cụ tìm kiếm là google. Không hiểu sao hôm nay tự nhiên nó chuyển sang dùng yahoo làm công cụ tìm kiếm. Mình đã thử gỡ chrome ra cài lại nhưng vẫn thế. Máy không cài cái gì liên quan đến yahoo cả. Đã vào phần cài đặt của chrome để đặt lại công cụ tìm kiếm mặc định nhưng vẫn vậy. ( hình như nó bị như vậy khi mình cài xong advanced systemcare 7 )

Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với! thanks

Aelfdane

Bạn vào cài đặt..chọn thanh tìm kiếm là Google...sau đó vào control panel gỡ Yahoo search.. lâu quá không dùng Yahoo và Chrome

Bạn vào cài đặt..chọn thanh tìm kiếm là Google...sau đó vào control panel gỡ Yahoo search.. lâu quá không dùng Yahoo và Chrome

mình cài đặt rồi nhưng không được cậu ak . trong control panel không có Yahoo search

headstrong_2708

vào tim trong tiện ích có Yahoo toolbar không pác?

Thường thì Cài đặt--> Tìm kiếm: chọn Google --> Bật TAB mới, CLOSE TAB trước đó là OK rồi

-->Windows+R nhập "regedit" ---> F3 (search) cái cụm "Yahoo Search" xóa hết các thứ tìm được

có thể pác cài đặt phần mềm nào đó PR cho yahoo

vào tim trong tiện ích có Yahoo toolbar không pác?

Thường thì Cài đặt--> Tìm kiếm: chọn Google --> Bật TAB mới, CLOSE TAB trước đó là OK rồi

-->Windows+R nhập "regedit" ---> F3 (search) cái cụm "Yahoo Search" xóa hết các thứ tìm được

có thể pác cài đặt phần mềm nào đó PR cho yahoo

không dc bạn ak

Dowle

Hôm nay bạn chỉ cài mỗi ASC??? C:\program files ..tìm trong folder Advanced Systerm Care thấy anh Yahoo nào thì xóa bỏ ..hay gỡ ra cài lại với chế độ tùy chỉnh...chú ý phần check (bỏ toolbar trong IObit..gì đó quên rồi)

blogg_trang

bạn xem cái này, nếu không được thì cmt tiếp
này là đúng nhất, mình lâu lâu cũng bị, chỉ đơn giản vậy thôi các bạn cứ nghiêm trọng nó lên

river_711

này là đúng nhất, mình lâu lâu cũng bị, chỉ đơn giản vậy thôi các bạn cứ nghiêm trọng nó lên bạn chưa gặp TH chỉnh như vậy vẫn vào tìm kiếm yahoo ah. Lý do thằng ASC làm trang chủ yahoo, ngoài ra còn trang mystart dù diệt virus xong vẫn bị, nhìu bạn nói về cái này lắm rồi bạn ah

Bearach

bạn chưa gặp TH chỉnh như vậy vẫn vào tìm kiếm yahoo ah. Lý do thằng ASC làm trang chủ yahoo, ngoài ra còn trang mystart dù diệt virus xong vẫn bị, nhìu bạn nói về cái này lắm rồi bạn ah Bạn minhpro nói cũng đúng lắm vì ASC bản mới này nó có bảo vệ trang chủ và tìm kiếm mặc định, nó không cho sữa đổi bất kỳ trang chủ nào nếu mình không tự thay đổi như hình của bạn minhpro up

bạn chưa gặp TH chỉnh như vậy vẫn vào tìm kiếm yahoo ah. Lý do thằng ASC làm trang chủ yahoo, ngoài ra còn trang mystart dù diệt virus xong vẫn bị, nhìu bạn nói về cái này lắm rồi bạn ah vậy ra còn có tình trạng nặng hơn à? mình không biết đấy, chỉ bị nhẹ là như trên thôi, chỉnh cái là hết

Các chủ đề có liên quan khác