như tiêu đề e cài win7 đã nhận diver âm thanh nhưng hình cái loa ỡ góc phãi màn hình vẫn để màu đỏ có dấu x

[ No audio output dêvice íntalled ] ai giup e với

như tiêu đề e cài win7 đã nhận diver âm thanh nhưng hình cái loa ỡ góc phãi màn hình vẫn để màu đỏ có dấu x

[ No audio output dêvice íntalled ] ai giup e với Gỡ drivers âm thanh ra, reset lại máy xem thế nào. Mà máy bạn là laptop hay desktop vậy?

Driver chưa tương thích. Bạn xem lại Driver bạn Download từ chỗ nào phiên bản windows (32 hay 64) đúng chưa và tương thích với Sẻial máy chưa nhé... bạn vào trang chủ kiếm và cài lại, hay nếu chưa biết vọc thì có thể Download bản WanDriver về để cài độ chuẩn cao lên tới 90% đối với Driver ăm thanh chắc ok.

Link Download bản Easy DriverPack (WanDriver) v6.0.2013.1113 – Driver all Main windows đầy đủ nhất (khoảng 600 MB), nhớ chọn bộ cài theo đúng bản windows mà bạn đang sài

=>

bebong_mimi

do driver không tương thích, tìm cái mới cài vào. không thì môt số máy bạn update trực tiếp luôn. Vào device manager tìm đến card âm thanh click phải chuột chọn update driver soflware chọn search automatically for updated driver soflware rồi để tự nó làm việc

[ No audio output dêvice íntalled ] ai giup e với bạn cài driver chưa đúng với máy hay hệ điều hành.

Bạn cài cho laptop hay pc. Có chắc chắn download đúng driver âm thanh chưa ?

telecom_uct

Bác vào Control panel kiểm tra phần Sound xem thế nào nhé (em không dùng 7 nên không thể hướng dẫn kỹ được). Vẫn không được thì bác dùng Driver Genius uninstall cái driver âm thanh đi, rồi lên google tìm driver cho model main của bác (nếu desktop) hoặc model máy của bác (nếu laptop) tải cái driver âm thanh về cài vào.

minhcsg1967

Cần chuẩn bị 1 bộ Driver Sound của main.

+ Vào Control Panel --> Device Manager
+ Tìm biểu tượng của Sound.
+ Click chuột phải ... chọn Update Driver Software.

Sau đó bạn tìm đường dẫn đến thư mục để Driver sound

Chọn cái thư 1 rồi ấn Next

Sau cứ next next

Đây là một cách nữa dành cho bạn khi làm nhưng cách trên mà chưa được ( cách này đã test thành công trên laptop cùi của mình )

Ruhdugeard

Em nghĩ là bác cài không đúng driver rồi, dùng mấy phần mềm check lại đi bác

Các chủ đề có liên quan khác