Gard

máy tính cài driver máy in rồi

em vào word gõ đại vài chữ bấm print thì không thấy in được gì hết em bấm vào find printer trong màn hình print

thì nó hiện thông báo the active directory domain services is currently unavailable,

em tìm trên mạng thì thấy nói là phải add a printer -> add a local printer -> use an existing port (có cổng LPT, COM, FILE, USB001, XPS)

nhưng máy in em gắn vào máy tính cổng usb mà em chọn USB001 rồi chọn hiệu máy in, đời máy rồi finish nhưng vẫn không in được, nhờ mọi người hướng dẫn

Em có tải HP – all in one series về cài driver cho máy in HP deskjet 3550 nhưng nó báo không connect được với máy in

tamthainguyen81

về máy in thì mình hầu như mù tịch về khoảng này vì chưa xài máy in và chưa sửa bên máy in .. bạn này nên kiểm tra lại dây và driver mới nhất nhé

trongduc_dt

Máy đã cài đặt, nhưng lỗi trong quá trình cài. Cái hình cuối cho thấy không thấy kết nối với máy in, do chưa làm đúng. Đã cắm dây dợ cho máy in hết rồi thì đánh dấu chọn vào cái ô vuông nhỏ như trong hình cuối, rồi thấy chữ NEXT đậm lên có viền quanh chữ thì bấm vào, quá trình cài đwtj mới tiếp tục.

Chú ý khâu này đã làm đúng mà chưa next được thì tắt nguồn máy in rồi bật lại sẽ được.

lonely4emy

Bạn remove hết đi rồi cài lại.

Nếu cần chạy TeamViewer rồi Phần mềm mình cài cho bạn.

Cứ chát với mình qua Support tại website:

kimanh_kimanh84

đơn giản thôi mà

1.cắm điện cho máy in, nối dây usb từ máy in đến máy tính rồi bật máy in

2. cho đĩa driver của máy in vào máy tính để cài

3. cài xong restart lại máy tính

4. ấn nút in thử của máy in là ok!

tanyaprinc3ss

Quá trình khi cài Driver bị lỗi rồi bạn ơi. Bạn chú ý là khi cài Driver thì phải tắt máy in đi, xong tất cả thì mới nên bật lại thì máy in mới nhận được.

Cristian

đơn giản thôi mà

1.cắm điện cho máy in, nối dây usb từ máy in đến máy tính rồi bật máy in

2. cho đĩa driver của máy in vào máy tính để cài

3. cài xong restart lại máy tính

4. ấn nút in thử của máy in là ok! do em dùng win7 mà máy in em mua trước khi win7 ra đời nên đĩa driver không có tác dụng, mặc dù win7 tự nhận driver nhưng không hiểu sao em cắm dây máy in vào nó không tìm được driver cho máy in này, có lẽ em sẽ nhờ anh winmax giúp

Máy đã cài đặt, nhưng lỗi trong quá trình cài. Cái hình cuối cho thấy không thấy kết nối với máy in, do chưa làm đúng. Đã cắm dây dợ cho máy in hết rồi thì đánh dấu chọn vào cái ô vuông nhỏ như trong hình cuối, rồi thấy chữ NEXT đậm lên có viền quanh chữ thì bấm vào, quá trình cài đwtj mới tiếp tục.

Chú ý khâu này đã làm đúng mà chưa next được thì tắt nguồn máy in rồi bật lại sẽ được. em đã tắt nguồn máy in rồi bật lại nhưng nó vẫn báo là connect your device now

nếu đánh dấu vuông nhỏ thì chữ NEXT sáng lên, nhưng bây giờ đang trong quá trình cài đặt mà nó không connect được với máy in thì liệu khi cài xong nó connect với máy in được không?

keo_que2007

Bạn remove hết đi rồi cài lại.

Nếu cần chạy TeamViewer rồi Phần mềm mình cài cho bạn.

Cứ chát với mình qua Support tại website: anh onl giờ nào ạ? Em vào dietvirusbanquyen.vn sáng nay từ 10:30 đến 11:00 thấy nick yahoo support sáng, nhưng Phần mềm thì không thấy ai trả lời, mà nick trên yahoo thì không sáng, có phải nick anh là tantd.hust không ạ?

Attie

Quá trình khi cài Driver bị lỗi rồi bạn ơi. Bạn chú ý là khi cài Driver thì phải tắt máy in đi, xong tất cả thì mới nên bật lại thì máy in mới nhận được. vậy bây giờ em muốn gỡ cái driver đó ra để cài lại thì làm thế nào ạ?

mà sao em cài xong driver nhưng khi click chuột phải my computer chọn manage chọn device manage lại không có printer ạ?

trong system device cũng không thấy

Teithi

vậy bây giờ em muốn gỡ cái driver đó ra để cài lại thì làm thế nào ạ? Vào Control Panel gỡ ra chứ sao

Làm lại từ đầu, nếu bạn cài windows 7 thì lên mạng chọn Driver cho máy in cho windows 7 lưu ý 32 hay 64bits. Cài vào add máy in, lưu ý nhớ chọn Port là USB sẽ in được bạn ạ!

Vấn đề này không khó đâu.

ngaykhongmua167

một điều lạ nữa là máy và vỏ thùng máy in là hp deskjet 3535 nhưng em vào trang hp.com thì dò ra máy em là hp deskjet 3845!!!

@toannv.uct anh thử tìm giúp em driver hp deskjet 3535 cho win7 32 bits đi, em vào trang hp.com không tìm được, nó báo là dùng window update mà em update hết rồi cũng không được

daihung777

một điều lạ nữa là máy và vỏ thùng máy in là hp deskjet 3535 nhưng em vào trang hp.com thì dò ra máy em là hp deskjet 3845!!!

@toannv.uct anh thử tìm giúp em driver hp deskjet 3535 cho win7 32 bits đi, em vào trang hp.com không tìm được, nó báo là dùng window update mà em update hết rồi cũng không được Gõ serie máy vào ô tìm kiếm driver trong trong hp.com rồi lựa driver cho windows 7 32 bits dễ thôi mà bác. Nếu không bác dùng Easy Driver hay Indentifier Driver xem thử có tìm được driver thích hợp không rồi cài lại từ đầu

Các chủ đề có liên quan khác