cobetocdai775

Chào các Bác!

Server Việt Nam: Mình có 1 file excel ABC, tất cả các nhân viên bên Việt Nam đều làm file đó!

Server Singapore: Cũng làm trên file excel ABC.

Vấn đề ở đây là làm sao để đồng bộ dữ liệu cho file Excel ABC!

Làm sao dữ liệu bên Việt Nam mà bên Sing cập nhật được. Và dữ liệu bên Sing, Việt Nam cũng cập nhật được!

Mong các bạn tư vấn giúp! Chân thành cám ơn!

longdaica8x2001

Mình có Phần mềm nào để cập nhật dữ liệu từ 2 flie Excel không các bác?

Ví dụ: File Excel ABC:từ Server VN có nội dung XYZWWW.

File Excel ABC từ server Sing có nội dung XYZQQQ.

Vậy làm sao Excel chỉ cập nhật dữ liệu XYZWWWQQQ.

baothusinh

Không lẽ bác google tìm phần mềm ghép file excel .. dùng thử nhé ... Kutools for Excel ... gộp 2 file excel thành 1 file.. chắc đúng ý bác rồi đấy

Dùng các tiện ích đám mây á bác. VD như dropbox hay skydrive. Cài các bản Setup trên windows nó tạo thư mục cho mình. Lưu file Excel vào thư mục đó. Khi chỉnh sửa gì thì lưu vào đó thì tự nhiên nó cập nhật thôi. Nhớ là 2 bên cùng sử dụng 1 ID.

vietanhstyle1

Dùng các tiện ích đám mây á bác. VD như dropbox hay skydrive. Cài các bản Setup trên windows nó tạo thư mục cho mình. Lưu file Excel vào thư mục đó. Khi chỉnh sửa gì thì lưu vào đó thì tự nhiên nó cập nhật thôi. Nhớ là 2 bên cùng sử dụng 1 ID. Vấn đề là dữ liệu công ty! Dùng Dropbox hay Skydrive như vậy có được bảo mật không Bác!

nicholas_chan17

Vấn đề là dữ liệu công ty! Dùng Dropbox hay Skydrive như vậy có được bảo mật không Bác! DÙng Dropbox hay Skype là ok rồi bác ak..bảo đảm tuyệt đối. Còn tài liệu bác muốn người khác vào xem hay chỉnh sửa gì thì share ID pass ra, không thì thôi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Khai thác các giá trị văn hóa nghệ thuật múa rối nước ở vùng Đồng bằng Bắc Bộ Việt Nam phục vụ phát Địa lý & Du lịch 0
L Khai thác các giá trị văn hóa của nghệ thuật chèo cổ ở Vùng Đồng bằng bắc bộ Việt Nam phục vụ phát t Địa lý & Du lịch 0
H Khai thác các giá trị văn hóa của nghệ thuật ca trù ở Vùng Đồng bằng Bắc bộ Việt Nam phục vụ phát tr Địa lý & Du lịch 0
H Tìm hiểu về đời sống văn hóa tinh thần ở nông thôn đồng bằng Bắc Bộ (nghiên cứu trường hợp tại xã Vũ Văn hóa, Xã hội 0
P Tìm hiểu một số biến đổi các hoạt động giải trí văn hóa của nông dân đồng bằng Bắc Bộ hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
N Đặc trưng văn hóa-dân tộc của tư duy ngôn ngữ qua hiện tượng tên gọi đồng nghĩa chỉ bộ phận cơ thể c Văn hóa, Xã hội 0
A Giải quyết điểm nóng khiếu kiện liên quan đến đất đai ở nông thôn đồng bằng Bắc Bộ trong thời kỳ công nghiệp hóa, hiện đại hóa Văn hóa, Xã hội 2
A Ngừng đồng bộ hóa ảnh lên Facebook trên Iphone, Android Hỏi đáp về thiết bị di động 1
T [Hot] Portable Mp3 gain - đồng bộ hóa âm thanh mp3 được giảm dung lượng 19%- Còn 205kb :D Phần mềm Portable 2
H Về việc đồng bộ hóa giữa box.com và máy tính ? InterNet 3

Các chủ đề có liên quan khác