GaDu_H5N1

Cho mình hỏi hơi ngớ ngẩn tí?

Cài windows bằng USB thì mình nghĩ là cài bang usb 3.0 tiện lợi hơn đung không ah.

Do neu co cổng usb 3.0 thi cai lẹ hơn phải ko?

Với lại nếu máy nào không có cổng usb 3.0 thì minh cam vao cổng 2.0 cai bình thường.

Mà mình thấy usb 3.0 giờ có cái rẻ bẳng usb 2.0 vậy thì usb 3.0 lợi hơn vi mọi mặt đúng không ah.

anbaconbaba

Cái bằng cái nào cũng được. Nhưng có lẽ tốc độ copy của USB 3.0 nhanh hơn nên cài chắc nhanh hơn

conginuakhongem

Bạn đã tự trả lời thắc mắc của bạn, còn mình chỉ xác nhận là bạn nói đúng rồi. Bổ sung thêm là usb 3.0 linh hoạt hơn một chút là nó chạy được trên cả cổng 3.0 lẫn 2.0 (tốc độ mỗi cỗng khác nhau nhé)

river_711

Cho mình hỏi thêm là dùng usb 3.0 có thể tích hợp hết bộ cài windows 7, 8, hiren boot trong 1 usb như bài viết trong forum mình hướng dẫn phải không?

Với lại usb 3.0 cài có bị rắc rối gì không do em có đọc 1 số bài viết họ nói cài bằng usb 3.0 cắm vào cổng 3.0 cài bị lỗi.

nhoc_kentn2

Như nhau thôi nếu cài bằng USB 3.0 thì cắm ở cổng USB 3.0 mới có sự khác biệt về tốc độ, chứ còn USB 2.0 thì cắm cổng nào cũng thế

hoang_thu_phong

chả thấy nhanh là bao, cứ có USB là boot vào và cài thui, còn nhanh hay k thì còn những lý do khác nữa

sapphires66

Cho mình hỏi thêm là dùng usb 3.0 có thể tích hợp hết bộ cài windows 7, 8, hiren boot trong 1 usb như bài viết trong forum mình hướng dẫn phải không?

Với lại usb 3.0 cài có bị rắc rối gì không do em có đọc 1 số bài viết họ nói cài bằng usb 3.0 cắm vào cổng 3.0 cài bị lỗi.
dùng usb 3.0 có thể tích hợp hết bộ cài windows 7, 8, hiren boot ok hết bác nhé không có rắc rối gì cả. 3.0 vừa được cái tốc độ sao chép dữ liệu nhanh hơn mà dùng cho cả 2.0 và 3.0 đều ok hết nhé bác. Có cái là nếu đem cắm vào lỗ 2.0 thì không đạt được tốc độ cao thôi

gdpt_kyvien_nt

các bạn thật là đáng sợ . usb 3.0 cài windows nhanh hơn 2.0 chắc là do các bạn phát minh ra .

Bạn cài windows + full driver thì cổng usb 3.0 trên máy mới nhận được , còn không thì nó chỉ hiểu là 2.0 ( hay hoàn toàn không nhận với main đời cũ) .Còn cài windows từ usb thì 2.0 hay 3.0 đều như nhau . Khác biệt lớn nhất chỉ là tốc độ chép dữ liệu khi máy đã cài windows xong và nhận driver cổng usb .

luutruongvan

Đúng rồi bạn, khi cài thì cắm vào cổng 2.0 vì chưa có driver 3.0 nên máy không nhận được (nếu cài theo cách thông thường)
các bạn thật là đáng sợ . usb 3.0 cài windows nhanh hơn 2.0 chắc là do các bạn phát minh ra .

Bạn cài windows + full driver thì cổng usb 3.0 trên máy mới nhận được , còn không thì nó chỉ hiểu là 2.0 ( hay hoàn toàn không nhận với main đời cũ) .Còn cài windows từ usb thì 2.0 hay 3.0 đều như nhau . Khác biệt lớn nhất chỉ là tốc độ chép dữ liệu khi máy đã cài windows xong và nhận driver cổng usb . Cài windows trên nền WinPE thì cổng nào cũng chơi được hết nhé

Các chủ đề có liên quan khác