Tình hình là em đang xài gói 6MB của FPT nhưng không hiểu sao máy bàn của em mạng lại chậm khủng khiếp các bạn ơi,down chỉ được 150kb/sec mà lại bị nghẽn các web còn lại hết như facebook thì bị đứng yên giống như rớt mạng và "đang kết nối lại danh sách bạn bè"

Dây từ modem tới máy dài 18met

Em đã thử tháo cọng dây mạng ra và cắm vào cái laptop của em down mà tận 600-700kb/sec

Không hiểu sao máy bàn mạng lại chậm như vậy,có bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không ạ

Dây 18m -> máy bàn => 150kb/sec

Dây 18m -> laptop => 600-700k

Cùng chiều dài - cùng đường truyền - cùng modem mà sao lại khác nhau như vậy,mấy bác giúp em với,em chịu thua cái này rồi

Em chân thành Thank ạ!!!

Stanhop

Tình hình bị lâu chưa bác hay mới bị...Mấy bữa nay cáp quang hỏng mà họ cũng vừa mới sửa xong..Bác để vài ngày nữa xem tình hình thế nào

Benen

Tình hình bị lâu chưa bác hay mới bị...Mấy bữa nay cáp quang hỏng mà họ cũng vừa mới sửa xong..Bác để vài ngày nữa xem tình hình thế nào em mới bị hôm qua nay àh bác ơi,tại máy bàn mới ráp àh,nếu cáp hỏng thì phải bị cả 2 máy chứ đằng này em chỉ bị trên PC còn lapt gắn dây mạng vẫn down 6-700kb/sec mà
hay pak cài giới hạn idm Em check cả rồi,em thử down = trình duyệt xem IDM có vấn đề không mà vẫn 150kb/sec

Khổ thật

hehehe_hahaha

Tình hình là em đang xài gói 6MB của FPT nhưng không hiểu sao máy bàn của em mạng lại chậm khủng khiếp các bạn ơi,down chỉ được 150kb/sec mà lại bị nghẽn các web còn lại hết như facebook thì bị đứng yên giống như rớt mạng và "đang kết nối lại danh sách bạn bè"

Dây từ modem tới máy dài 18met

Em đã thử tháo cọng dây mạng ra và cắm vào cái laptop của em down mà tận 600-700kb/sec

Không hiểu sao máy bàn mạng lại chậm như vậy,có bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không ạ

Dây 18m -> máy bàn => 150kb/sec

Dây 18m -> laptop => 600-700k

Cùng chiều dài - cùng đường truyền - cùng modem mà sao lại khác nhau như vậy,mấy bác giúp em với,em chịu thua cái này rồi

Em chân thành Thank ạ!!! Không biết có có cùng server không hay lại 1 cái test ở MF 1 cái ở Fshare .

Tình trạng không nổi 150KB/s em chỉ gặp khi down ở MF thôi chứ Fshare toàn >700KB/s. Gói cước em dùng cũng là gói 6Mb FPT (cáp quang)

net.princevn

Không biết có có cùng server không hay lại 1 cái test ở MF 1 cái ở Fshare .

Tình trạng không nổi 150KB/s em chỉ gặp khi down ở MF thôi chứ Fshare toàn >700KB/s. Gói cước em dùng cũng là gói 6Mb FPT (cáp quang)
cái này thì máy bàn bị còn lapt k bị @_@

bị tình trạng như thế này em cũng đành bó tay,phải bị do phần mềm,phần cứng,đường truyền thì còn biết đường cứu

meo_khung_1201

cái này thì máy bàn bị còn lapt k bị @_@

bị tình trạng như thế này em cũng đành bó tay,phải bị do phần mềm,phần cứng,đường truyền thì còn biết đường cứu

Bác thử test lại xem chứ máy em test cũng máy bàn, dây mạng 20m (69k) tốc độ mạng thì như đã nói

xzeropillot

Bác thử test lại xem chứ máy em test cũng máy bàn, dây mạng 20m (69k) tốc độ mạng thì như đã nói
em kêu kỹ thuật FPT lại luôn rồi mà không biết bệnh

chắc phải cài lại windows quá

Mới đây em đã mò vào Program and Features kiếm coi coi có phần mềm nào là lạ k và thấy phần mềm tên Qualcomm Atheros Killer Network Manager Suite thấy nó là lạ nên xóa ai ngờ...thì ra nó là cái driver mạng của main MSI tá hỏa chạy xuống cái lapt tải lại driver đó về cài lại và bây giờ down 6-700kb/sec rồi

Em Thank mấy bác đã quan tâm đến tình trạng ** le của em ạ

Thank các bạn rất nhiều hehe đỡ phải cài lại win

Các chủ đề có liên quan khác