ha_dangyeu

Em vừa sửa lỗi windows xp sp2, xong nó bắt update, update xong khởi động lại thì hiện bảng ghi window exproze ở dưới có chữ send reopot gì đấy. Và màn hình mất hết các biểu tượng, không vàô được gì cả, ấn send repot thì trắng luôn màn.

cho đĩa vào chạy lại windows thì nó không chạy ổ đĩa nữa và không cho chỉnh bios, hix hix.

Ai giúp em vớiiiiiii

Pell

Bạn vui lòng chụp thêm ảnh và post lên để được giúp đỡ nhé.

loveyoulovemetn

hix hix. giờ onl bằng điện thoại cùi. không up được ảnh, máy thì chết rồi. Màn hình không có gì mà, hiện mỗi cái bảng đó thôi @@

chau_la_meoma

Bác đang dùng máy j thế???

SP3 đê bác... bi jo mà vẫn còn SP2 sao ???

Bác thử reset Bios lại xem có vào thiết lập Bios được.

Bác kiểm tra lại xem có đang cắm USB nào không vì 1 số mắy khi cắm usb nó không boot được, treo ngược lên luôn...

Tháo ổ cứng mang sang máy khác cài windows hay làm j thì tùy rồi mang về máy mình lắp lại là được... Ngu ý e là vậy

nuchuamario85

Loi Windown explorer. thử vào ctrl+alt+delete -> sang tab Applicate->new task-> gõ explorer rồi enter nhé

nguyen_hoang

Tình hình của bác cũng có vẻ căng nhỉ. Theo em, ổ cứng thì bác thử đem sang máy tính khác rồi cài lại windows toàn bộ xem. Nhớ kiếm bản windows nào chất lượng đó. Còn BIOS không vào được thì bác thử reset BIOS lại xem nếu không được nũa có lẽ phải đem nạp lại BIOS...

meo_mun_5016

Em vừa sửa lỗi windows xp sp2, xong nó bắt update, update xong khởi động lại thì hiện bảng ghi window exproze ở dưới có chữ send reopot gì đấy. Và màn hình mất hết các biểu tượng, không vàô được gì cả, ấn send repot thì trắng luôn màn.

cho đĩa vào chạy lại windows thì nó không chạy ổ đĩa nữa và không cho chỉnh bios, hix hix.

Ai giúp em vớiiiiiii Máy bạn là máy gì mà không vào được Bios?

glasspainting16

Loi Windown explorer. thử vào ctrl+alt+delete -> sang tab Applicate->new task-> gõ explorer rồi enter nhé bác này thật là nguy hiểm , máy nguời ta có vào dc windows đ** đâu mà phán bấm ctrl+alt+delete như đúng rồi vậy ???

diepvinhcuong

Loi Windown explorer. thử vào ctrl+alt+delete -> sang tab Applicate->new task-> gõ explorer rồi enter nhé Thanks bác để về em thử,!!

MrKen_pr09x

bác này thật là nguy hiểm , máy nguời ta có vào dc windows đ** đâu mà phán bấm ctrl+alt+delete như đúng rồi vậy ??? vào được windows bác ạ, vào thì nó hiện lên bảng windown explorer và thanh xanh ở dưới đó còn lại các thư mục khác không có, vẫn bật được star... Nhưng vào my computer thì nó đơ máy luôn!!!

tientien1381

Bác đang dùng máy j thế???

SP3 đê bác... bi jo mà vẫn còn SP2 sao ???

Bác thử reset Bios lại xem có vào thiết lập Bios được.

Bác kiểm tra lại xem có đang cắm USB nào không vì 1 số mắy khi cắm usb nó không boot được, treo ngược lên luôn...

Tháo ổ cứng mang sang máy khác cài windows hay làm j thì tùy rồi mang về máy mình lắp lại là được... Ngu ý e là vậy Cái đĩa em nó cài sp2 vì em thấy lúc update nó có phần ghi sp2 nhưng lúc vào properties nó lại ghi sp3

Em không cắm gì vào cả bác à, update xong thì bị. Mà cho đĩa windows vào xong khởi động lại máy, ưu tiên ổ đĩa rồi mà lúc nó chạy màn hình đen đến đoạn ổ đia, ấn nút nào nó cũng không chạy đĩa!!

Các chủ đề có liên quan khác