nga_tran70

Hôm qua kiểm tra thử máy bạn chủ topic thì thấy thế này các bạn góp ý xem bị gì:

1.Kiểm tra trong device thì ghi HD4000 Intel. Còn trong dxdiag thì dispaly không hiện gì cả. Xem laptop bạn đó thì dùng vga nvidia nhưng cài nhầm intel. Sau đó, vào trang chủ laptop download driver nvidia về nhưng khi cài thì bị lỗi "nvidia installer cannot continue".Lỗi này mình chưa bít cách khắc phục mong mấy bác chuyên về driver này giúp bạn đó. Bạn đó có nói hình như còn đĩa driver khi mua máy kèm theo àm không bít bạn đó tìm được chưa nên không bít tình hình hiện tại ra sao.

Máy bạn đó: laptop Asus K450CA

2.Dùng cmd run admin nhập lệnh kích hoạt hay huỷ bỏ hibernate đều báo lỗi sau:

Mình cũng đang muốn xem cách phúc lỗi driver VGA nvidia kia ra sao. Thấy nhìu ng bị lỗi trên mà không ai đưa ra cách khắc phục hoàn chỉnh hết. Hóa là ẻm ấy cài nhầm driver. Ơ thế cài kiểu gì nhỉ?? Thế mà windows nó vẫn nhận nhỉ Máy mình cũng Asus. Bây giờ giải quyết cái lỗi driver là xong. Như mình đã nói bản windows OEM nhiều lỗi lắm do nhà sản xuất add đầy thứ linh tinh zô mà có khi mình chả bao giờ đến. Cài bản RTM dễ sửa chữa hơn

Các chủ đề có liên quan khác