ki_en

Em tìm cài đủ driver rùi mà vẫn không được bác ơi!@@ Mở CMD với quyền quản trị nhập powercfg -h on chưa bạn???

Freca

Mở CMD với quyền quản trị nhập powercfg -h on chưa bạn??? Dạ rùi. EM bấm tổ hợp phím" cửa sổ + r" rùi nhập lệnh"cmd" sau đó nhập B]powercfg -h on[/B] rùi mà. @@' nhưng mà restart xong rùi vào lại vẫn không hiện ra! Sau khi vào"control panel - power options - change when the computer sleep - change advanced powe settings' em tìm mãi mà không thấy cái mục "sleep - hybrid and sleep"@@

cuz_of_u000

Dạ rùi. EM bấm tổ hợp phím" cửa sổ + r" rùi nhập lệnh"cmd" sau đó nhập B]powercfg -h on[/B] rùi mà. @@' nhưng mà restart xong rùi vào lại vẫn không hiện ra! Sau khi vào"control panel - power options - change when the computer sleep - change advanced powe settings' em tìm mãi mà không thấy cái mục "sleep - hybrid and sleep"@@
Chụp lại cái Device Manager coi nào. Có xài AV nào ko?? Nghi là BKAV rùi.

a_v_c_e_s_k

Chụp lại cái Device Manager coi nào. Có xài AV nào ko?? Nghi là BKAV rùi. up luôn cả ảnh cấu hình cho bác tiện ngâm cứu bệnh.@@

trc thì em dùng cái orbit mare...gì đó, giờ xóa rùi đang dùng kis ( dùng thử thôi)

dung2420

up luôn cả ảnh cấu hình cho bác tiện ngâm cứu bệnh.@@

trc thì em dùng cái orbit mare...gì đó, giờ xóa rùi đang dùng kis ( dùng thử thôi)

Thử tạo shortcut với câu lệnh này xem có được không nhé.

Rundll32.exe PowrProf.dll,SetSuspendState

À mà bạn thử dùng ASC xem sao?? Nó có công cụ sửa chữa đó. Vào Tool box chọn Winfix

Devereau

Thử tạo shortcut với câu lệnh này xem có được không nhé. ạc ạc, bác có thể nói rõ hơn cách làm ko? " màn hình chính-> chuột phải-> new-> shortcut->paste đoạn code "Rundll32.exe PowrProf.dll,SetSuspendState" rùi click next và finish" phải không ợ? Em làm như vậy, sau đó click vào cái shortcut vừa tạo ra nhưng click xong vẫn thấy cái sleep/hibernate bị ẩn! hjc, chẳng nhẽ bó tay!@@

maquai

À mà bạn thử dùng ASC xem sao?? Nó có công cụ sửa chữa đó. Vào Tool box chọn Winfix
oki, chờ em tý bác, thử phát xem tn!

ha_dangyeu

Vẫn không được bác ơi

Kathlynn

bạn có yahoo không Phần mềm mình xem thử coi dc không không bít được không nhưng thử xem giúp được bạn ko

t_rex

vừa làm xong thử liền trên máy :

vào cmd run admin nhập lệnh: powercfg -h on

sau đó vào ổ C show file ẩn lên xem có file hiber này ko.

Phải có file hber trong ổ C mới hiện dòng hybrid trong power options.

Sau đó vào power option chỉnh sleep về off

Dạ, chưa thì phải bác à! Máy đứa em! Thế thì là bản win7 OEM rùi. Bản này hay bị lỗi lắm. Cài bản win7 RTM ý.

kimhisu12

Hôm qua kiểm tra thử máy bạn chủ topic thì thấy thế này các bạn góp ý xem bị gì:

1.Kiểm tra trong device thì ghi HD4000 Intel. Còn trong dxdiag thì dispaly không hiện gì cả. Xem laptop bạn đó thì dùng vga nvidia nhưng cài nhầm intel. Sau đó, vào trang chủ laptop download driver nvidia về nhưng khi cài thì bị lỗi "nvidia installer cannot continue".Lỗi này mình chưa bít cách khắc phục mong mấy bác chuyên về driver này giúp bạn đó. Bạn đó có nói hình như còn đĩa driver khi mua máy kèm theo àm không bít bạn đó tìm được chưa nên không bít tình hình hiện tại ra sao.

Máy bạn đó: laptop Asus K450CA

2.Dùng cmd run admin nhập lệnh kích hoạt hay huỷ bỏ hibernate đều báo lỗi sau:

"Hibernation failed with the follwing eror: The request is not supported.

The follwing items are preventing hibernation on this system.

There are not ỏ moẻ legacy drivers installed:

VGA save

An interal system componet has disable hibernation"
Mình cũng đang muốn xem cách phúc lỗi driver VGA nvidia kia ra sao. Thấy nhìu ng bị lỗi trên mà không ai đưa ra cách khắc phục hoàn chỉnh hết.

Butch

Em giúp bác cái vụ hình nền nhé Bác vào photoshop, mở hình đó ra, chọn công cụ crop, sau đó ở khung width và height bác gõ tỉ lệ màn hình desktop của bác vô, chẳng hạn theo như hình bác đăng lên thì màn hình bác có tỷ lệ 1366x768, thì khung width bác gõ 1366 px và height gõ 768 px, sau đó nhấn Enter rồi bác crop hình nó sẽ ra được cái hình vừa với màn hình của bác.

Chả bít cài intel hd4000 trên trang chủ mà dxdiag không hiện display hiện n/a. Bạn đó vào trang web mua laptop đó thì ghi nvidia.

Các chủ đề có liên quan khác