kuyeongthanh

Mình dùng mạng chung với mấy thằng nhóc trong xóm. Không biết chúng nó làm kiểu gì mà bị Request time out liên tục(trong khi chúng nó vẫn chơi điện tử đều đều). hơi dow 1 tí là lại bị như thế. Bạn nào biết không chỉ cho mình với?

dạo này mạng hơi kém bạn ạ nhưng nếu không phải vi vậy ma bị time out thì là do đâu rj45 of bạn có vấn đề or ban thử bấm đầu mạng theo đúng chuẩn 1326 xem sao.

thân.

kun_nhox

Mình dùng mạng chung với mấy thằng nhóc trong xóm. Không biết chúng nó làm kiểu gì mà bị Request time out liên tục(trong khi chúng nó vẫn chơi điện tử đều đều). hơi dow 1 tí là lại bị như thế. Bạn nào biết không chỉ cho mình với? Theo mình nghĩ thì có thể là đường dây từ splitter về máy của bạn có vấn đề!ban nên thay đường dây mơi

may thang nhoc con dung net cut chu sao nua.

chac khac phuc la cung dơn net cut ve roi bat len khoi lo bi request time out nua.

luungoclong_2

may thang nhoc con dung net cut chu sao nua.

chac khac phuc la cung dơn net cut ve roi bat len khoi lo bi request time out nua.

darksmith_1992

nguyên nhân là do , khi dùng nhiu cộng mạng download cùng lúc khiến modem tăng tốc không kịp , bạn nên tắt modem , ( để khoảng vài phút rùi khỏi động lai ) a` , nếu mà bạn dùng modem thì , cứ khoảng 1thang bạn nên , khơi động toàn bộ lai ( có 1 cái núp nhỏ nằm sâu phía trong , bạn dùng cái ngọn bút ấn vào đó )

nguyen nhân thứ 2 : do 1 trong các máy tính bị nhiểm virus ( sâu nặng ) nên ảnh hưởng

depmachanh88

nguyên nhân là do , khi dùng nhiu cộng mạng download cùng lúc khiến modem tăng tốc không kịp , bạn nên tắt modem , ( để khoảng vài phút rùi khỏi động lai ) a` , nếu mà bạn dùng modem thì , cứ khoảng 1thang bạn nên , khơi động toàn bộ lai ( có 1 cái núp nhỏ nằm sâu phía trong , bạn dùng cái ngọn bút ấn vào đó )

nguyen nhân thứ 2 : do 1 trong các máy tính bị nhiểm virus ( sâu nặng ) nên ảnh hưởng

thanh_v_d

Mình chắc chan100% là bạn bị mấy thằng nhóc đó dùng netcut chơi xấu rui!Bạn hãy dơn netcut về cut lại chúng nó xem lần sau có dám chơi xấu nữa ko???

toi dung mang co 9 nguoi va toan mang 9 nguoi tu nhien bi requet time uot không hiu nguyen nhan ca 9 nguoi luon mang van dung binh thuong co phan hoi cham 1 chut sso voi binh thuong " cac ban giup minh voi "

Trevion

Chắc có thể chúng nó đang chơi thấy mạng lag liền rút cổng mạng của bạn thì sao? hay cũng có thể người đó đã dùng phần mềm Netcut để trêu tức bạn.

bạn bị netcut thôi,tui xài hoài, và lỗi ở đây là tại bạn đấy.Bạn thử nghĩ coi xài mang chung chứ không phải cap quang, bạn download = idm chiếm hết đường mang thì tụi nó chơi game làm sao được.Bạn mà chỉ chơi game vs linh tinh thôi thì chả ai thừa hơi cut mạng bạn đâu.tui xài speedtest vs netcut, đầu tiên cut thử từng người 1 rồi test tốc độ download, đến ai mà mang ngon là nó down load, cut thẳng tay không oan ức nhá, làm anh em *** săn được bos

Farnall

KHUYẾN MẠI LẮP ĐẶT INTERNET CÁP QUANG TẠI HÀ NỘI.

Công Ty Cổ Phần Hạ Tầng Viễn Thông CMC trân trọng gửi tới toàn thể quý khách hàng lời chào trân trọng và thân thương nhất.

Chúng tui đang triển khai cung cấp hạ tầng mạng Internet Cáp Quang cho các Doanh Nghiệp và Cá Nhân trên toàn địa bàn khu vực Hà Nội và cả nước với giá cả tốt và nhiều chương trình ưu đãi nhất.

Giá cước Internet cho doanh nghiệp chỉ còn 825.000 / tháng.

Giá cước Internet cho cá nhân chỉ còn 780.000/ tháng.

Mọi thắc mắc và hỗ trợ về dịch vụ xin quý khách vui lòng gọi:

Mr Vũ Ngọc Tân – Trung Tâm Kinh Doanh Viễn Thông Miền Bắc.

Để đăng ký lắp đặt Internet quý khách hãy truy cập Website : điền thông tin cá nhân

hay gọi tới Hotline 0976204506 để được tư vấn chi tiết và hỗ trợ dịch vụ 24/7/365.

konkanguaru

minh sài 1 modem nhưng máy a mình dùng windows xp vẫn bình thường nhưng máy mình dùng windows 7 thì cứ bị hoài. mình đổi dây a mình sai thử vẫn bị. Vậy là sao hả bạn? chỉ mình với

Mình thì cũng đang gặp trường hợp như mấy abnj vào run gõ cmd ping 192.168.1.1 -t máy báo request time out rồi lại có mang lúc có lúc không rồi mang vao cham lắm..điên mất..mình dùng windows 7 lúc nhìn vào cái mắt model thì đường LAN mình cứ nhấp nháy..mình mong các bạn biết chỉ dùm mình cách khắc phục hiệu quả nhé..thanks

Các chủ đề có liên quan khác