hienhuyndai1368

Do 3 mạng lớn tăng giá 3G, nhiều thuê bao chuyển sang dùng mạng Vietnamobile nên nhà mạng này cho phép chuyển từ sim thường sang sim dữ liệu 3G mà không cần mua sim mới. Hiện nay nhiều cửa hàng bán giá sim 3G Vietnamobile khá đắt từ 99k đến 250k. Nếu dùng cách chuyển đổi này các bạn sẽ không mất số tiền lớn như vậy.

Cách chuyển đổi: soạn tin SIM DATA gửi 345, sau khi nhận được tin nhắn báo thành công soạn tiếp một tin: Y gửi 345. Phí chuyển đổi: 1000đ

Lưu ý: sau khi chuyển sẽ bị chặn hướng gọi đi, có thể nhắn tin, truy cập GPRS/3G bình thường. Tài khoản chính và thời hạn sử dụng được giữ nguyên.

Để sử dụng 3G tiết kiệm các bạn cũng có thể mua sim SV20 của Vietnamobile với giá 30k, rồi đăng ký gói 500MB với giá 990đ, kể cả sim không còn tài khoản chính vẫn đăng ký được gói 990. Gói này được đăng ký nhiều lần trong ngày, thời hạn sử dụng đến ngày thứ 2 của ngày đăng ký.

Ngoài ra, còn có gói N10 để các bạn tải fiml vào ban đêm:

- Đăng ký gói cước: Soạn tin DK N10 gửi 345

- Phí tuần: 10.000d/07 ngày (Gói cước sẽ tự động gia hạn sau mỗi chu kỳ)

- Đăng ký gói cước sẽ được miễn phí toàn bộ cước truy cập dữ liệu trong giờ thấp điểm hàng ngày (không bị hạ băng thông).

- Giờ thấp điểm: 01 giờ sáng - 07 giờ sáng.

yenkute59

Ngoài ra, để sử dụng 3G tiết kiệm các bạn cũng có thể mua sim SV20 của Vietnamobile với giá 30k, rồi đăng ký gói 500MB với giá 990đ, kể cả sim không còn tài khoản chính vẫn đăng ký được gói 990. Gói này được đăng ký nhiều lần trong ngày, thời hạn sử dụng đến ngày thứ 2 của ngày đăng ký

Nuri

Ngon vậy. rất tiếc là chưa bẻ được cái USB 3G MF190S.

turtlegirl_241

Ngoài ra, để sử dụng 3G tiết kiệm các bạn cũng có thể mua sim SV20 của Vietnamobile với giá 30k, rồi đăng ký gói 500MB với giá 990đ, kể cả sim không còn tài khoản chính vẫn đăng ký được gói 990. Gói này được đăng ký nhiều lần trong ngày, thời hạn sử dụng đến ngày thứ 2 của ngày đăng ký Thông tin này ở đâu vậy bác cho e xin cái link xác nhận với.

bebongy

bạn ơi, mình ở Đồng Nai có xài dc 3g của VNMobile không v? Mình chỉ thấy có chữ G trên dt ah

hongphuong_96

Thông tin này ở đâu vậy bác cho e xin cái link xác nhận với. bác lên trang chủ của vietnamobile sẽ có thông tin nhé

bạn ơi, mình ở Đồng Nai có xài dc 3g của VNMobile không v? Mình chỉ thấy có chữ G trên dt ah hiện tại 3g vietnamobile mới có ở hà nội, đà nẵng, hcm, bình dương thôi

p3sh0ck_haykh0c

Ngoài ra, để sử dụng 3G tiết kiệm các bạn cũng có thể mua sim SV20 của Vietnamobile với giá 30k, rồi đăng ký gói 500MB với giá 990đ, kể cả sim không còn tài khoản chính vẫn đăng ký được gói 990. Gói này được đăng ký nhiều lần trong ngày, thời hạn sử dụng đến ngày thứ 2 của ngày đăng ký Tất cả các sim Vietnamobile đều đăng ký 990đ dc 500MB hạn sử dụng 1 ngày hết nhé bạn.(ko cần sim SV20 đâu)

Đăng ký: soạn tin nhắn DK 990 gửi 990

Hủy : soạn tin nhắn HUY 990 gửi 990

Kiểm tra TK data: soạn tin nhắn TKGT gửi 123

Chỗ bạn nào có sóng 3G Vietnamobile thì hãy dùng, dùng nhiều khi cũng ức lắm không dc ổn định, chỉ dc cái rẻ thui ( 990đ trừ vào TK chính trước, hết TK chính thì trừ vào TKKM2). Khi dùng nhớ kiểm tra data, dùng quá là mất hết tiền trong TK luôn đó(25đ/5kb- giá cắt cổ).

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Mình vừa mới mua máy , lắp sim . Phần lưu số điện thoại trong danh bạ mình ko làm cách nào chuyển đổ Hỏi đáp về thiết bị di động 0
D Cách sửa lỗi mục lục khi chuyển từ Docx sang PDF Văn phòng - Office 0
Z Hình thức chuyển tải thông tin về hoạt động kinh tế - Chính trị của Việt Nam với tư cách là thành vi Luận văn Kinh tế 0
D Cách đăng ký dịch vụ chuyển vùng quốc tế cho thuê bao MobiFone Hỏi đáp về thiết bị di động 0
M THẮC MẮC VỀ CÁCH CHUYỂN DỮ LIỆU CÁC SHEET TRONG EXCEL Hỏi đáp Tin học 3
H Hai mô hình cải cách hệ thống ngân hàng thương mại ở các nền kinh tế đang chuyển đổi và hội nhập và Luận văn Kinh tế 0
D sơ đồ hạch toán, cách tập hợp chi phí và kết chuyển chi phí dở dang từ TK 154 sang TK 632 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 0
D Sự Chuyển Hướng Chỉ Đạo Của Đảng Và Cao Trào Cách Mạng Đến Đỉnh Cao Cách Mạng Tháng Tám Vĩ Đại (1939 Văn hóa, Xã hội 0
A Khảo sát đặc điểm của uyển ngữ tiếng Hán và cách chuyển dịch chúng sang tiếng Việt Văn hóa, Xã hội 0
G Khảo sát thành ngữ có con số trong tiếng Hán và cách thức chuyển dịch sang tiếng Việt Văn hóa, Xã hội 4

Các chủ đề có liên quan khác