vanquynh_01

Lúc trước chơi cũng game đó nhưng bình thường, hôm qua giờ không biết sao là vào game thì treo máy. Có khi tự khởi động lại, có khi phải đè nút power. Lướt web nghe nhạc, xem phim thì chả sao. Mình chỉ chơ Empries thôi àh

Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, nản gê lun

Nhiều khả năng là máy bác quá nóng nên nó như vậy là đúng rồi, bác kiểm tra lại xem tản nhiệt thế nào, bác có thể tự mở máy ra vệ sinh lau chùi, thêm keo tản nhiệt có thể sắm thêm một cái quạt tản nhiệt, nếu máy của bác là laptop mà còn chơi game thường xuyên thì phải đầu tư tản nhiệt cho máy nhiều đó chứ không thì rất hại máy

Lúc trước chơi cũng game đó nhưng bình thường, hôm qua giờ không biết sao là vào game thì treo máy. Có khi tự khởi động lại, có khi phải đè nút power. Lướt web nghe nhạc, xem phim thì chả sao. Mình chỉ chơ Empries thôi àh

Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, nản gê lun Bác dùng máy bàn hay laptop? tui đoán là laptop vì nhiều khi tui cũng bị thế, cứ vào game là đơ đơ 1 lúc. Do nhiệt độ quá nóng thôi bác, bác nên tắt hết tất cả các chương trình còn lại không cần thiết để co đủ RAM chơi game nhé.

babyocchich

Bác dùng máy bàn hay laptop? tui đoán là laptop vì nhiều khi tui cũng bị thế, cứ vào game là đơ đơ 1 lúc. Do nhiệt độ quá nóng thôi bác, bác nên tắt hết tất cả các chương trình còn lại không cần thiết để co đủ RAM chơi game nhé. Mình dùng máy bàn, cơ mà lướt web,nghe nhạc xem phim bao lâu chả sao, cứ vào game đến lúc chuẩn bị chiến là nó đơ luôn, mình đã bôi keo tản nhiệt, có thêm cây quạt tản nhiệt lắp thêm nữa mà

pedaudangiu6895

Nếu vấn đề tản nhiệt của máy bác tốt rồi mà vẫn bị đơ thì bác thử chơi lúc ít người xem có đơ không (có thể do mạng) còn bị nữa cài lại game, quét virus thử xem thế nào

Mình dùng máy bàn, cơ mà lướt web,nghe nhạc xem phim bao lâu chả sao, cứ vào game đến lúc chuẩn bị chiến là nó đơ luôn, mình đã bôi keo tản nhiệt, có thêm cây quạt tản nhiệt lắp thêm nữa mà Vì lướt web, nghe nhạc xem phim tốn ít RAM, còn chơi game thì đồ hoạ... tốn nhiều RAM chứ bác. Hay bác tính nâng cấp máy xem sao, thay ổ cứng, màn hình chẳng hạn, nếu máy bác dùng quá lâu rồi.

kenbi0

Chắc main có vấn đề đó bác, mới đầu cũng bị như bác xài 1/tg nữa thì main tèo luôn

truc20061990

Vì lướt web, nghe nhạc xem phim tốn ít RAM, còn chơi game thì đồ hoạ... tốn nhiều RAM chứ bác. Hay bác tính nâng cấp máy xem sao, thay ổ cứng, màn hình chẳng hạn, nếu máy bác dùng quá lâu rồi. Thay màn hình vs ổ cứng thì giải quyết cái gì?

Bạn post cho mình xin thông số máy vs thông số game!

mình nghĩ do game quá nặng hay máy quá nóng!

cungchu_vn

Thay màn hình vs ổ cứng thì giải quyết cái gì?

Bạn post cho mình xin thông số máy vs thông số game!

mình nghĩ do game quá nặng hay máy quá nóng! Nhưng mà máy chất lượng tốt thì cáng đuợc nhiều game nặng hơn chứ bác, khiến đồ hoạ, di chuyển... mượt hơn. Máy quá nóng là đúng, cái này thuộc về bên trong máy rồi. Máy tui có 2 GB RAM ổ cứng 320 GB processor 2.4 GHz windows 7 64 bit nhé.

Why_Not

Nhưng mà máy chất lượng tốt thì cáng đuợc nhiều game nặng hơn chứ bác, khiến đồ hoạ, di chuyển... mượt hơn. Máy quá nóng là đúng, cái này thuộc về bên trong máy rồi. Máy tui có 2 GB RAM ổ cứng 320 GB processor 2.4 GHz windows 7 64 bit nhé. Vấn đề quá nóng ở đây chắc là không phải, do game quá nặng máy sẽ không thế kéo nổi dẫn đến đơ máy!

Còn về nâng cấp máy, muốn nâng cấp thì cái đầu tiên cần quan tâm đến là main chip và ram

Glendale

Nếu lúc trước chơi được mà nay không, tản nhiệt tốt thì cần xem lại main, ram có thể có vấn đề với nó

nhibecky_annie

Vì lúc trước chơi được, bây giờ không nên nhiều khả năng là do máy nóng...nếu vấn đề tản nhiệt ok hết rồi thì đơn giản nhất cài lại game thử xem có tiến triển gì không không được nữa cài lại hđh...quét virus kiểm tra phần cứng

lu_lu.0nljn3

E search 1 lượt thì có khá nhiều người bị giống e và chưa tìm ra cách khắc phục @@

CPU E5500, 2.8 , Ram 1GB dùng Winxp.

Mình đoán chắc do lỗi main quá

Eanrin

E search 1 lượt thì có khá nhiều người bị giống e và chưa tìm ra cách khắc phục @@

CPU E5500, 2.8 , Ram 1GB dùng Winxp.

Mình đoán chắc do lỗi main quá Cài lại game, quét virus thử chưa bác

chuot_ham

bạn có cài thêm phần mềm nào vào ko? có thể bị lỗi xung đột phần mềm

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác