tran.thikhanh

HDD 500GB được 465GB là chuẩn rồi mà bạn. Nó không bao h được full 500Gb như bên ngoài đề đâu ^^. ổ E mình chỉ có 13Gb thôi bạn

cuc_i_thui_woac

Thế này nhé! Ổ cứng nào sản xuất ra cũng bị hụt như vậy thôi bạn, vì sao thì có lẽ bạn không để ý: 1byte = 8 bit thôi.

Còn việc máy bạn có 96Mb thừa ra như thế là vì lúc cài windows 7 bạn chọn custome, format ô cũ, nó tự "bị" tạo ra 1 phân vùng này, cái này không có chức năng để backup hay gì cả đâu, nó gọi là lỗi, nhưng cũng không ảnh hưởng gì cả, nếu nhìn nó mà ngứa mắt thì đơn giản nhất là bạn slow format hết cả ổ cứng rồi phân vùng lại từ đầu. Mình bị hụt tới cả trăm Gb lận bạn, ổ E của mình chỉ có 13Gb thôi, có cách nào chỉnh laoi k?

embebaby_kute

NSX thì 1000m = 1g

Máy thì 1024m = 1g

hầu như nhà sx nào cũng tính như thế nên thiếu hụt là điều tất nhi

phân vùng 98mb đó là lỗi bn dùng các phần mềm phần chia ổ đĩa mà xóa sửa nó lại.... lỗi đo chia ổ đĩa thui k có gì quan trọn

Thornton

cọng lại thì củng 465G, k có vấn đề j đâu nhé Pro, mất mát chút trong quá trình chia ổ và cài windows thui

mankichi84

của mình thì khi nhìn trong explorer thì có 3 ổ, vào cái Diskmgmt.msc thì có 4 ổ như này, đều xanh lá cây này, ổ 98mb không bit là gì???

máy của bạn dủ dung lượng mà. cái 98mb trống đó là do nhà sản xuất dể trống cho số dẹp thôi. nếu thích thì cứ đem vào dùng

peheo1510

theo mình nghĩ do trong quá trình cài đặt hệ hiều hành cho máy bạn người cài họ đã không phân vùng hết dung lượng ổ đĩa...

mình nói nôm na như thế này..

HDD của bạn là 500.

Người cài:

ổ c:62gb

ổ d:195

ổ e :13

như vậy dung lượng các ổ đĩa này chưa bằng 500.nên ổ cứng của bạn còn trống..

nếu bạn muốn tổng 3 ổ đĩa là gần 500gb thì bạn nên cài lại hệ hiều hành và phân vùng ổ đĩa thì sẽ ok..

the_lonelysheep

không tốt đâu bạn..

đó là 1 trong những ổ đĩa quan trọng đó..

nếu như máy bạn tự dưng cúp nguồn,mắy tắt khi khởi động lại nhiều lần nhờ có ổ đĩa trồng 98mb đó mà giúp cho ổ cứng của bạn khó hư..

máy của bạn dủ dung lượng mà. cái 98mb trống đó là do nhà sản xuất dể trống cho số dẹp thôi. nếu thích thì cứ đem vào dùng

các bạn pro giúp mình phá đóng băng ẩn ở quán nét với

Hiện nay em đang chơi ngoài net nhưng có một băng ẩn em k biết cách phá nó

em nhấn Ctrl + Alt + Shift + F6 nhưng nó hiện

bác nào giúp em cái đi gửi hướng dãn vào inboxx giúp em cái

cacpt2000

HDD 500GB được 465GB là chuẩn rồi mà bạn. Nó không bao h được full 500Gb như bên ngoài đề đâu ^^. \

HDD 500GB được 465GB là chuẩn rồi mà bạn. Nó không bao h được full 500Gb như bên ngoài đề đâu . chuẩn luôn đó bạn vì giống như usb 8G có cái nào đủ 8G đâu !

năm mới năm me. nếu e trả lời đúng thì Thank em câu nhé >

HDD 500GB được 465GB là chuẩn rồi mà bạn. Nó không bao h được full 500Gb như bên ngoài đề đâu! giống usb cũng không đủ dung lượng thực mà?>

bupbexinhus

Vãi mấy ông tư vấn vào chém nhiệt tình!

Ông chủ thớt nick KOLNER hỏi về sự thiếu hụt tài nguyên ổ cứng lên đến hơn trăm Gb

Còn cái hình ở #3 là của ông VUHUNG10393 hỏi ké topic về cái phân vùng 98Mb là gì

Mấy ông kia toàn vào nhìn hình ở #3 xong trả lời câu hỏi ở #1, liên quan gì bàn tán xôn xao rốt cuộc ông chủ thớt vào lại cũng chả biết đường mà lần

minhhanh2504

chủ topic làm ơn cho ace cái ảnh của Disk management lên cái

"trăm nghe không bằng mắt thấy"

lằng nhằng >.<"

Chandrak

nhà sản xuất thì chơi 1000mb=1gb

máy tự tính thì là 1024mb=1gb

trường hợp của bạn 500gb là do nhà sản xuất tính,như vậy do máy tính ra sẽ là 500*1000/1024=488gb.

nếu 1000gb=976gb. NSX không học tin học đại cương rồi )

piggy_9x_piggy

các bạn pro giúp mình phá đóng băng ẩn ở quán nét với

Hiện nay em đang chơi ngoài net nhưng có một băng ẩn em k biết cách phá nó

em nhấn Ctrl + Alt + Shift + F6 nhưng nó hiện

bác nào giúp em cái đi gửi hướng dãn vào inboxx giúp em cái máy tiệm net bây giờ có đóng băng nữa đâu. thường là dùng chung ổ cứng thôi

Các chủ đề có liên quan khác