Derek

tình hình là máy m khi cắm bàn phím và chuột usb không hiểu sao cứ 1 lúc nó lại tự ngắt,( đèn bèn dưới chuột quang bị mất) sau đó nó lại tự nhận lại

đặc biệt là cứ khi nào tủ lạnh nó bật hay ngắt điện tự động là chuột và bàn phím bị ngắt kết nối, sau đó 1 lúc tầm 20s nó lại nhận ( e cắm chung tủ lạnh và máy tính chung 1 ổ điện)

nhưng đó bây h nó bị ngắt kết nối thường xuyên hơn, tần suất bị ngắt nhiều hơn

m cài windows lại mà vẫn bị

ai biết vì sao chỉ mình với

vietthanhpv

có thể do tần suất điện ảnh hưởng đến máy bạn đó không phải do windows đâu. Bạn thử rút phích của tủ lạnh cắm ra ổ khác xem sao.

the_rain

Lý do có thể là do chuột hay là do máy, để biết được do cái nào thỳ bạn thử đem chuột qua cắm máy khác xem có bị như vậy không, nếu bị thỳ lo chuẩn bị xiền sắm chuột mới nha... còn nếu không bị thỳ bạn xem lại máy bạn nhé, update driver lên bản mới nhất và coi lại chỗ tiếp xúc...

Cái này là do bạn cắm chung vs tủ lạnh

Mỗi khi tủ lạnh chuyển chế độ thì dòng điện vào hay ra tại 1 nút nhất định sẽ thay đổi, USB và Bàn phím có kết nối vs USB rất kị vs cái này

Yêu cầu bây h là bạn chuyển ổ, hay mua 1 ổ di động!

Thacker

Cái này là do bạn cắm chung vs tủ lạnh

Mỗi khi tủ lạnh chuyển chế độ thì dòng điện vào hay ra tại 1 nút nhất định sẽ thay đổi, USB và Bàn phím có kết nối vs USB rất kị vs cái này

Yêu cầu bây h là bạn chuyển ổ, hay mua 1 ổ di động! thế là do cắm chung với tủ lạnh hả bác,

để mấy hôm nữa rút tủ lạnh ra xem sao

Number1_007

có thể do tần suất điện ảnh hưởng đến máy bạn đó không phải do windows đâu. Bạn thử rút phích của tủ lạnh cắm ra ổ khác xem sao. để mấy hôm nữa m rút tủ ra, mà ngày trc cắm chân ps2 hình như không bị thì phải

Mua cái ổn áp riêng cho em nó và kiểm tra cái nguồn nha! cái này e nghĩ không phải do nguồn bác ợ

Ordwald

Chính xác hiện tượng đó do nguồn không ổn định. Máy nhà mình cũng thi thoảng bị vậy khi điện áp sụt bất thường (dù đã qua ổn áp nhưng trong một khoảng thời gian đủ ngắn thì điện áp vẫn bị thay đổi). Mình phát hiện ra vì bóng đèn của mình không qua ổn áp, khi điện sụt thường bị như vậy với bàn phím cắm chân usb

pjnkchjp_babyls

Chính xác hiện tượng đó do nguồn không ổn định. Máy nhà mình cũng thi thoảng bị vậy khi điện áp sụt bất thường (dù đã qua ổn áp nhưng trong một khoảng thời gian đủ ngắn thì điện áp vẫn bị thay đổi). Mình phát hiện ra vì bóng đèn của mình không qua ổn áp, khi điện sụt thường bị như vậy với bàn phím cắm chân usb thế h e rút tủ lạnh ra là hết bệnh phải không bác

Các chủ đề có liên quan khác