lovebus_vn

Bàn phím mình dung là loại K120-logitech

đến nay nó đã bám theo mình ( hay là mình bám vào nó nhỉ ?) được 1 năm rưỡi nói chung cũng chơi game là nhiều

dạo gần đây mình gặp chút vấn đề mà lên hỏi bác google cũng bó tay hay nhận được mấy câu trả lời không có ý nghĩa.

câu hỏi 1:

Minh dùng win7 64 bit hôm nọ đang cày game off mình có ấn 1 tổ hợp khiến game tự động chuyển từ full màn hình sang chế độ cửa sổ nhưng cũng ít dùng.

Đến hôm nay cần đến tổ hợp đó thì nhận ra rằng ( Quên mệ nó rồi @@ ) lên web tìm đếu thấy bèn lên đây hỏi mong mọi người chỉ bảo.

Hỏi : Tổ hợp phím giúp chuyển các trương trình từ dạng FUll màn hình sang dạng cửa sổ và ngược lại. : ?

câu hỏi 2:

vấn đề vệ sinh bàn phím ý mà.

Mình có qua google tìm rồi cũng có video hướng dẫn cách lau dọn bàn phím, Mình cũng làm được nhưng bước cuối nó bảo

" đem các bộ phận vỏ đã gỡ vào ( Máy rửa bát ) "

mệ nó chứ có phải nhà ai cũng có máy rửa bát chạy quanh xóm không co nổi 1 cái

lại phải lên đây 1 công đôi việc .

Hỏi : làm sao để nậy các phím trên bàn phím mà hok làm gãy chúng :

như trên đã nói mình dùng bàn phím K120 logitech xin cả video hay ảnh .

Đa Tạ!

Berenger

Câu 1:bạn ấn phím Window + phím mũi tên sang phải sang trái-->để thu gọn màn hình đang sử dụng sang bên phải hay bên trái màn hình nhé

Chứ làm ** gì có cái tổ hợp phím nào khiến game tự động chuyển từ full màn hình sang chế độ cửa sổ-->cái này thường chỉnh trong phần Setting-->Video của game

Câu 2:Lau dọn bàn phím thì bạn lấy cái giẻ lau qua cái mặt trên bàn phím là được rồi.Kĩ tính hơn nữa thì bạn lấy tô vít tháo hết mấy cái ốc mặt dưới bàn phím ra mà vệ sinh

Will_Nevercry

Có đó, đó chính là tổ hợp phím ALt+Enter

Mình vẫn sử dụng tổ hợp này rất nhiều! Và mình thường sử dụng trong Pes hay 1 vài game khác!

Câu 2: Bạn dùng thanh sắt dẹp, dạng như giũa móng tay... để cậy phím đó lên

Lưu ý, các phím Dài và to như Space, Enter Shift,.. có 1 khuy sắt ở dưới, vì thế mình khuyên không nên cậy những phím này lên, kẻo không gài vào được!

P/s: không phải không ai có đủ trình trả lời bác, Hỏi thôi mà bác toàn dùng từ mạnh thế ai trả lời

lt_vndh2202

Câu 1: Chế độ toàn màn hình bác thử phím f11 xem thế nào nhé

Câu 2: Bàn phím của bác nếu loại rời thì dùng tua vít mở từng con ốc phía mặt sau rồi vệ sinh nhé. Nếu không phải thì cứ dùng móng tay nạy lên bình thường chỉ cần làm nhẹ nhàng tí là được không ảnh hưởng gì cả bác nhé

ki_en

Có đó, đó chính là tổ hợp phím ALt+Enter

Mình vẫn sử dụng tổ hợp này rất nhiều! Và mình thường sử dụng trong Pes hay 1 vài game khác!

Câu 2: Bạn dùng thanh sắt dẹp, dạng như giũa móng tay... để cậy phím đó lên

Lưu ý, các phím Dài và to như Space, Enter Shift,.. có 1 khuy sắt ở dưới, vì thế mình khuyên không nên cậy những phím này lên, kẻo không gài vào được!

P/s: không phải không ai có đủ trình trả lời bác, Hỏi thôi mà bác toàn dùng từ mạnh thế ai trả lời thanks bác!

hoacaphe85

nếu là học đánh văn bản thì lên mạng vào Google đánh phần mềm học gõ bàn phím, còn nếu là sử dụng máy tính thì seach có phím tắt trong windows ví dụ như bạn xài Xp thì seach Xp, windows 7, linux, window 8.

Câu 1:bạn ấn phím Window + phím mũi tên sang phải sang trái-->để thu gọn màn hình đang sử dụng sang bên phải hay bên trái màn hình nhé

Chứ làm ** gì có cái tổ hợp phím nào khiến game tự động chuyển từ full màn hình sang chế độ cửa sổ-->cái này thường chỉnh trong phần Setting-->Video của game

Câu 2:Lau dọn bàn phím thì bạn lấy cái giẻ lau qua cái mặt trên bàn phím là được rồi.Kĩ tính hơn nữa thì bạn lấy tô vít tháo hết mấy cái ốc mặt dưới bàn phím ra mà vệ sinh Chữ ký đẹp đó, còn thì share cho mình với. thank

Các chủ đề có liên quan khác