mấy anh cho em hỏi làm laptop của em khi mở thì không lên màn hình đen thui không sáng đèn gì hết đi lên chỗ sửa máy tính thì người sửa nói là bị hư nguồn phải thay nguồn hết 500k em thấy mắc quá nên đem về không bít máy em bị gì và nếu bị hư nguồn thì sửa 500k có mắc ko

tangbangtroi476

Lỗi này do nhiều nguyên nhân, nhưng thường là do phần cứng chứ ít khi là do phần mềm, có khi màn hình bị hư Mà hư thỳ phải đem ra cho họ sửa chứ bạn sửa sao được, còn phần mềm thỳ ít ra nó cũng sáng cho 1 vạch nhé

Ebbaneza

mấy anh cho em hỏi làm laptop của em khi mở thì không lên màn hình đen thui không sáng đèn gì hết đi lên chỗ sửa máy tính thì người sửa nói là bị hư nguồn phải thay nguồn hết 500k em thấy mắc quá nên đem về không bít máy em bị gì và nếu bị hư nguồn thì sửa 500k có mắc không CHính xác là hỏng phần cứng rồi bác, không còn cách nào khác là phải đem đi sửa thôi. Và 500k thì bác có thể mặc cả chút được cái gì hay cái đó cho đỡ mắc hơn.

lylac31082004

Bạn nên mang đến trung tâm bảo hành để sửa vì khó tìm được chỗ sửa uy tín bên ngoài.

nguyenthaitan87

Nếu máy còn được bảo hành thì đem bảo hành bác nhé, không thì nên đến những tiệm quen biết hay lớn và có uy tín. Bệnh này do nhiều nguyên nhân.Theo em giá cả nên mặc cả xuống chứ không đến 500k đâu

cat_tom

Bạn cho mình hỏi máy bạn là máy gì nhỉ, Hp hay sony... nó có nhiều nguyên nhân dẫn đến màn hình không lên bạn nhé

nguyênn khả năng của người sửa nói trên cũng có thể đúng. nếu ở Hà Nội bạn qua mình kiểm tra miễn phí cho bạn nhé

Các chủ đề có liên quan khác