May nhà mình trước đây cài XP thì mấy chiến pes 13 ngon ơ, sau đó mình cài win8 vào thì nó báo thiếu GPU và VRam, vào xem thì Vram có 64MB, trc đây là 128 Bạn nào có cách khắc phục tình trạng này chỉ giúp mình với, không muốn cài lại XP chút nào hết! (Mình tìm trên mạng có chỉ cách cài lại cái driver gì đó của windows Vista nhưng không sao mà tải được, toàn link die, hĩ, ai có chia sẻ cho mình với)

Cấu hình máy nhà mình đây:

Motherboard: Foxconn G31MV/G31MV-K

Chipset: Intel P35/G33/G31

Southbridge: Intel 82801GB (ICH7/R) LPCIO ITE IT8718

CPU: Pentium(R) Dual-Core CPU E5300 @ 2.60GHZ

Ram: 2thanh Kingston DDR2 PC2-6400 1thanh 1Gb, 1 thanh 2GB,tổng là 3GB, bus 800MHZ
Card đồ họa: Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family 128MB

phuonghathien

bạn có thể cho biết toàn bộ cấu hình máy, như vậy thì các bạn chuyên ngành sẽ phán hơn

bạn có thể cho biết toàn bộ cấu hình máy, như vậy thì các bạn chuyên ngành sẽ phán hơn Ok rồi đó bạn!

bạn vào bios share thêm cho nó, có thể share lên 256MB luôn cũng được

Một khi bạn đã dùng win7 với cấu hình máy như trên thì 1 điều tất yếu là không thể chơi game tốt = winXP , bởi lẽ là là windows 7 nó sử dụng 1 phần rất lớn để chạy giao diện của nó, còn XP thì sử rất ít tài nguyên cho giao diện

Lauritz

bạn vào bios share thêm cho nó, có thể share lên 256MB luôn cũng được

Một khi bạn đã dùng win7 với cấu hình máy như trên thì 1 điều tất yếu là không thể chơi game tốt = winXP , bởi lẽ là là windows 7 nó sử dụng 1 phần rất lớn để chạy giao diện của nó, còn XP thì sử rất ít tài nguyên cho giao diện Mình dùng windows 8 bạn nhé, bạn có thể hướng dẫn mình cách share thêm Vram k?? mà mình tìm hiểu trên mạng thì nghe nói là windows 8 không nhận đủ VRam mà, phải cài cái driver gì của windows vista ý, nhưng mình không tải được

kuty_kjsskjss

mình không có dùng main foxconn nên không biết menu của nó ra làm sao nhưng bản có thể tìm đến menu trong BIOS với cái tên như sau

advance chipset feature

Bạn xem nó chấp nhận share bao nhiêu, nhưng có nhiều hay ít thì chơi game cũng không khá vi71 card on

mình không có dùng main foxconn nên không biết menu của nó ra làm sao nhưng bản có thể tìm đến menu trong BIOS với cái tên như sau

advance chipset feature

Bạn xem nó chấp nhận share bao nhiêu, nhưng có nhiều hay ít thì chơi game cũng không khá vi71 card on Mình share cho nó max rồi nhưng nó vẫn vậy!

hat139

Đợi thêm một thời gian nữa đi bác, win8 vẫn còn mới nên có nhiều chỗ chưa biết cách khắc phục. Mà cấu hình bác cài win8 luôn, em cũng tương tương bác, chỉ khác ram em 2GB mà chỉ dám cài XP

lona_4292

mình cũng thế nè

Aodoitinhyeu.com – Chuyên cung cấp , , uy tín nhất Việt Nam

jody_phuong

cấu hình con này có thể chạy windows 8 ok, nhưng ngang windows 7 chiến game và làm việc là đẹp rồi đua đòi lên windows 8 làm gì

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Một sô vấn đề tồn tại trong kế toán tiền lương – các khoản trích theo lương và các biện pháp khắc ph Luận văn Kinh tế 0
N Giải pháp để khắc phục những hạn chế giải quyết vấn đề về hàng hoá trên thị trường chứng khoán Luận văn Kinh tế 0
C Giải pháp để khắc phục những hạn chế về vấn đề hàng hoá trong thị trường chứng khoán Luận văn Kinh tế 0
D Vấn đề lạm dụng bảo hiểm y tế và những biện pháp khắc phục Văn hóa, Xã hội 0
A Nhận giải đáp, khắc phục các lỗi và các vấn đề khác khi sử dụng Windows Hỏi đáp Tin học 14
C NGHIÊN CỨU TỔNG QUAN NHỮNG VẤN ĐỀ CÓ LIÊN QUAN ĐẾN ĐỀ TÀI 1.TRANH KHẮC GỖ Tài liệu chưa phân loại 0
L Những vấn đề còn tồn tại xung quanh hệ thống thoát nước thành phố Hà Nội và biện pháp khắc phục Tài liệu chưa phân loại 2
C Bàn về thuế giá trị gia tăng - Một số vấn đề đặt ra và giải pháp khắc phục Tài liệu chưa phân loại 0
R Khắc phục sự cố các vấn đề kết nối trong mạng Tài liệu chưa phân loại 0
S Khắc phục sự cố máy tính Vấn đề với độ tin cậy Màn hình trong Windows 7 Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác