blackskyls6789

các bạn cho em hỏi tý. Em mới cài lại windows và tắt chế độ ngủ đông trong Win7 bằng lệnh powercfg - H off nhưng file hiberfil.sys vẫn không mất đi và cũng không xóa được. Vậy phải làm sao để xóa file này các bác???

joana_trieu

các bạn cho em hỏi tý. Em mới cài lại windows và tắt chế độ ngủ đông trong Win7 bằng lệnh powercfg - H off nhưng file hiberfil.sys vẫn không mất đi và cũng không xóa được. Vậy phải làm sao để xóa file này các bác??? Xoá dc mới lạ, bác có biết hiberfil.sys là gì không , Hiberfil.sys là file mà windows tạo ra khi máy tính chuyển sang chế độ hiberbation, mà bác đã tắt hibernate thì còn đòi xoá gì nữa.

Bác nên xem thêm thông tin về file này đi:

Xin lỗi, em nói hơi nặng nhưng mong bác ủng hộ vài thanks nhé

Clustfeinad

Vấn đề là ở chỗ mình tắt chế độ ngủ đông rồi mà file đó vẫn nằm lì trong ổ C

Vấn đề là ở chỗ mình tắt chế độ ngủ đông rồi mà file đó vẫn nằm lì trong ổ C Thì bác tắt chế độ ngủ đông nó mới thành ra file đó chớ còn gì nữa???

queen_love_911

Thì bác tắt chế độ ngủ đông nó mới thành ra file đó chớ còn gì nữa??? không biết ý bạn ấy có phải như thế này không

bạn ấy không muốn dùng hiberbation đỡ tốn ổ đĩa

bây giờ phải làm sao ?bạn có thể giúp ban ấy không?

1. Bạn vào Shutdown xem có còn Hibernate trong đó không? Nếu còn tức là bạn chưa tắt được chế độ Hibernate. Thường nếu bạn đã tắt Hibernate thì file hiberfil.sys cũng tự động bị xóa bỏ (sau khi khởi động lại máy).

2. Nếu trong Shutdown vẫn còn Hibernate thì bạn cần thực hiện lại. Bạn vào Program, click chuột phải vào Command Prompt và chọn Run as Administrator. Bạn chạy lịnh powercfg.exe -h off (dòng lịnh của bạn bị sai vì dư một kí tự trắng trong -H. Bạn xem lại powercfg - H off). Nếu bạn thực hiện đúng thì ngay khi bạn đóng cửa sổ CMD file hiberfil.sys bị xóa ngay và Hibernate cũng bị xóa trong Shutdown.

3. Nếu sau khi restart máy Hibernate vẫn còn bạn cần vào tiếp Control Panel, Power Options và chỉnh như hình:

các bạn cho em hỏi tý. Em mới cài lại windows và tắt chế độ ngủ đông trong Win7 bằng lệnh powercfg - H off nhưng file hiberfil.sys vẫn không mất đi và cũng không xóa được. Vậy phải làm sao để xóa file này các bác??? Bạn thử cách này nhé:

Click start. Trong ô Search gõ cmd. Click phải vào cmd chọn Run as Administrator.

Trong cửa sổ dos của cmd bạn gõ:

powercfg /hibernate on (để bật chức năng này)

powercfg /hibernate off (để tắt chức năng này)

Khởi động lại máy rồi xem lại thử nhé.

Bạn thử cách này nhé:

Click start. Trong ô Search gõ cmd. Click phải vào cmd chọn Run as Administrator.

Khởi động lại máy rồi xem lại thử nhé. Chuẩn cmnr

Không xóa được nữa thì chỉ có cách cài lại windows thôi

blogbuon_thiu

Bạn thử cách này nhé:

Khởi động lại máy rồi xem lại thử nhé. tắt làm gì chứ,bạn có thể giảm tối đa file này còn 50% dung lượng mặc định windows nhé

chạy cmd chế độ admin-->dùng lệnh "powercfg.exe /hibernate /size 50"

Cornell

1. Bạn vào Shutdown xem có còn Hibernate trong đó không? Nếu còn tức là bạn chưa tắt được chế độ Hibernate. Thường nếu bạn đã tắt Hibernate thì file hiberfil.sys cũng tự động bị xóa bỏ (sau khi khởi động lại máy).

2. Nếu trong Shutdown vẫn còn Hibernate thì bạn cần thực hiện lại. Bạn vào Program, click chuột phải vào Command Prompt và chọn Run as Administrator. Bạn chạy lịnh powercfg.exe -h off (dòng lịnh của bạn bị sai vì dư một kí tự trắng trong -H. Bạn xem lại powercfg - H off). Nếu bạn thực hiện đúng thì ngay khi bạn đóng cửa sổ CMD file hiberfil.sys bị xóa ngay và Hibernate cũng bị xóa trong Shutdown.

3. Nếu sau khi restart máy Hibernate vẫn còn bạn cần vào tiếp Control Panel, Power Options và chỉnh như hình:
mình đã làm theo lời bạn....

mình rất muốn làm người dưng nhưng mà lại k được....

buộc lòng mình phải tks bạn rất nhiều

leekireong

mình đã làm theo lời bạn....

mình rất muốn làm người dưng nhưng mà lại k được....

buộc lòng mình phải tks bạn rất nhiều . Còn mình dù không muốn spam vẫn phải spam để Thank thật nhiều cách nói Thanks của bạn

Các chủ đề có liên quan khác