langtu_quay2002

Tình hình là em đã sữ dụng gói MegaBasic 165k/tháng của VNPT được 3 tháng rồi, em thấy mấy đứa bạn nhà nó tốc độ IDM toàn là 390->400 kb/s mà sao máy em cao lắm là 320 kb/s(thường thì 290kb/s) vậy?

Gần nhau không bạn? ( chung xã , chung bưu điện chẳng hạn ?)

Mình IDM cũng khoảng 400 mà! Dạ nhà em cách nhà tụi nó 3 4 căn... Hay là tại mới đăng kí nên thế?

Mình đang dùng gói sinh viên 165k/tháng, cũng chả rõ nó có phải là Basic không, vì khi chuyển đến phòng trọ này đã dùng mạng này từ trước rồi. Tốc độ download ngày trước vào tầm 350-400 KB/s, khoảng 1 tháng trở lại đây thì tăng lên, được tầm 450 KB/s

p/s: mình ở Hoàng Mai, Hà Nội nhé

dark369_963

Mình đang dùng gói sinh viên 165k/tháng, cũng chả rõ nó có phải là Basic không, vì khi chuyển đến phòng trọ này đã dùng mạng này từ trước rồi. Tốc độ download ngày trước vào tầm 350-400 KB/s, khoảng 1 tháng trở lại đây thì tăng lên, được tầm 450 KB/s

p/s: mình ở Hoàng Mai, Hà Nội nhé Ôi, vậy thì quá tốt rồi.. nhà e cứ 165k tháng mà 290kb/s hay là chắc gọi TĐ để nó giải thích? Em ở Đồng Nai

p/s: mình ở Hoàng Mai, Hà Nội nhé bác chưa biết tin gì à VNPT mới nâng cấp dịch vụ

peheoulovely24

lúc mới đk gói vnpt basic 165k tốc độ down idm của mình 465kb/s.xài được 1 năm thì nó hạ tốc độ down còn 320kb/s trong vòng 6 tháng, đến khoảng vài tháng gần đây tốc độ lại quay về 465kb/s.ko biết nó set nhầm băng thông hay là khuyến mãi nhỉ.

vậy là vùng các bạn chưa được nâng băng thông rồi

mình ở TPHCM sài gói basic dc 3 năm : giờ có chính sách chăm sóc khách hàng cũ dc nâng tốc độ băng thông lên gấp đôi mà giá không đổi hehehe

mình dowload dc gần 600kps = IDM đó

phamchi_dung

đo IDM cũng chỉ là tương đối .

đăng nhập vào modem 192.168.1.1 gõ admin - admin hay megavnn - megavnn. tìm đến dòng
Data Rate : 6144 639 kbps

lấy 6144 chia 8. là tốc độ down cao nhất bạn có thể đạt dc.

(đa số 95%: modem vnpt dùng tp-link hay firmware ăn trộm của tp-link)

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Nghiên cứu, thiết kế và thực hiện bus truyền thông tốc độ cao AMBA AHB Công nghệ thông tin 0
X Thực hư chương trình “Tăng tốc độ - cước không đổi” của FPT Telecom. InterNet 13
F Một số đề xuất đẩy nhanh tốc độ cổ phần hoá doanh nghiệp Nhà nước nhằm thực thi có hiệu quả Luật Cạn Tài liệu chưa phân loại 0
D Giáo án Hóa học lớp 10 - Bài thực hành tốc độ phản ứng hoá học Tài liệu chưa phân loại 0
J Đánh giá hiệu quả truyền video thời gian thực bằng lược đồ SPRS trong mạng ethernet tốc độ cao Tài liệu chưa phân loại 0
B Giải pháp thúc đẩy tốc độ tiêu thụ sản phẩm thuốc bảo vệ thực vật ở chi nhánh công ty vật tư bảo vệ Luận văn Kinh tế 0
C Một số giải pháp nhằm thúc đẩy tốc độ tiêu thụ sản phẩm thuốc bảo vệ thực vật ở Chi nhánh công ty vậ Luận văn Kinh tế 0
B Một số giải pháp nhằm thúc đẩy tốc độ tiêu thụ sản phẩm thuốc bảo vệ thực vật ở Chi nhánh công ty vậ Luận văn Kinh tế 0
S Đề án: Thực trạng và giải pháp nâng cao tốc độ của quan hệ phân phối thu nhập trong nền kinh tế thị Luận văn Kinh tế 0
N Một số giải pháp nhằm thúc đẩy tốc độ tiêu thụ sản phẩm thuốc bảo vệ thực vật ở Chi nhánh công ty vậ Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác