Anselmo

Như đã nói,Sau một thời gian ngam cứu,hôm nay mình mạo muội xin được viết lại một bài về cách làm một USB Boot Đa Năng

Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo một USB di động

Gồm có :

+ Hirent boot

+ Mini Xp

+ Mini windows 7

+ Mini windows 8

+ Cài windows 7,8

+ Notron ghost

Trong bài viết có sử dụng lại các phần mềm của các anh đi trước : Langkhach và một số nguồn tin tưởng.

 Để làm được 1 USB di động ta cần một số thành phần như sau

1. Phần mềm 1Click của anh Langkhach

2. Bộ windows Mini Xp

3. Bộ windows Mini7PE có 2 phần :

các bạn tải về và dùng phần mềm này nối file lại nhé

4. Bộ windows Mini8PE

driver :

5. Hiren't boot :

6. Và tất nhiên là cần 1 USB dung lượng trên 4GB để có thể chứa hết những thứ cần thiết cùng 1 bản windows nếu muốn cài

*** Lưu ý là tấc cả các bạn bỏ chung vào 1 thư mục nhé !

Các bước tiến hành như sau :

+Cắm USB muốn tạo Boot vào máy

+ sau khi tải Super 1Click_86 x 64.exe về các bạn mở file Super 1Click_86 x 64.exe lên

+ Giao diện của Super 1Click_86 x 64.exe như hình

Ta tiến hành làm theo hướng dẫn

- Nhập 1 để cài vào USB

- Nhập tên ổ USB của bạn . Ở đây là ổ F

- Phần mềm này cho phép bạn chọn chế độ là Format hay không Format cũng được,nhưng tốt nhất là format

- Bước tạo boot cho USB đã xong

- Giờ bạn chỉ cần copy hết những thứ đã download về vào USB của bạn

- Rồi các bạn tải file này về chép đè lên USB hay xóa file menu.lst cũ và chèn cái này vào

>>> Thế là đã xong! Thành quả đây

Giờ nếu muốn cài windows 7,hay win8 thì các bạn chỉ cần giải nén file ISO ra xong copy hết vào USB rồi tiến hành cài như bình thường, nhớ là Cài windows 7 thì đổi file bootmgr thành bootmgr7,win 8 thì bootmgr8 nha!

Để test thử USB có hoạt động không thì các bạn dùng phần mềm này nhé

Mở bằng cách Run admin

Sau đó bấm Test USB dưới góc phải là ok!

Bài viết hay thì thanks cho mình nha và có gì sai xót thì các bạn thông báo cho mình!

Pass (nếu có ) : tanphat

namok20042005

sao topic này không có ai hồi âm vậy. có ai làm gì chưa cho mình biết ý kiến đi Bạn sao lưu dữ liệu trong ổ đĩa đi rùi làm thử xem,ko hư hại USB,Mình cũng đã tích hợp cái menu list rồi,làm không được 1 lần thì 2 lần được,cũng dễ mà

Brocleah

cho tui xin mới bị hư cái usb vì lãng khách ngài đây. usb khi ấn f12 boot thì ok . chẳng thấy cái usb đâu cả . mở windows lên cắm vào vẫn nhận thế nào

Bài viết vẩn chưa hoàn chỉnh lắm bạn ah cái này bạn viết hơi rắt rối ak một người ngiệp dư như mình vẩn làm dc mà không nhờ đến phần mềm hẩu trợ của bạn nữa kìa với lại bài viết của bạn mình làm thử và đả sảy ra lổi rồi ak

Phan_Tuan

Bài viết vẩn chưa hoàn chỉnh lắm bạn ah cái này bạn viết hơi rắt rối ak một người ngiệp dư như mình vẩn làm dc mà không nhờ đến phần mềm hẩu trợ của bạn nữa kìa với lại bài viết của bạn mình làm thử và đả sảy ra lổi rồi ak Ai không làm được thì teamviewer cho mình mình làm cho nhé !!!

phuong_85

cho tui xin mới bị hư cái usb vì lãng khách ngài đây. usb khi ấn f12 boot thì ok . chẳng thấy cái usb đâu cả . mở windows lên cắm vào vẫn nhận thế nào Bác chọn chế độ boot từ USB chưa ?

Nếu rồi mà chưa được thi xem lại phần nhấn phím lúc start máy tùy loại máy là nút f2,f9 hay f12 nữa

Của mình cài bao nhiêu lần đều thành công không lỗi gì cả bạn ơi,nếu làm đúng những bước trên là ok hà

kristin_ngan

Lúc trước cũng ráng làm xong hư luôn cái ổ cứng WD 160 G. Bây giờ ghắn ổ cứng vào thì thấy im re không hiện ổ cứng lên luôn mới ghê. hix

anhbang821987

Cái úb của mình 16Gb thì mình làm như thế nào vậy,chẳng lẽ mình để 16Gb chỉ dùng vào việc này thôi à,còn dư mình chứa dữ liệu vô có bị lỗi không vậy...?

Cái úb của mình 16Gb thì mình làm như thế nào vậy,chẳng lẽ mình để 16Gb chỉ dùng vào việc này thôi à,còn dư mình chứa dữ liệu vô có bị lỗi không vậy...? được bạn ơi,ẩn hết các file đó đi nhé,rồi xài bình thường ^^

Lúc trước cũng ráng làm xong hư luôn cái ổ cứng WD 160 G. Bây giờ ghắn ổ cứng vào thì thấy im re không hiện ổ cứng lên luôn mới ghê. hix Ổ cứng bạn nên chia ra phân vùng khoảng 5Gb để dùng vào phần này nhé

Các chủ đề có liên quan khác