Cable

Anwers
Bạn ui cho mình hỏi sao chuyển đuôi video flv sang avi bị giảm dung lượng vậy? video gốc 1h30 phút chuyển xong video còn có 26 phút. có cách nào chuyển chọn bộ phim kg bạn chỉ mình với, thanks bạn nhiều. Về phần chuyển đổi:

1. Do bạn đã thiết lập vào phần thông số chuyển đổi video mặc định của TVC nên khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng của file video sau khi chuyển đổi có thể sẽ giảm và chất lượng cũng giảm theo.. tùy vào mức thông số mà bạn thiết lập..

2. Mặc định, khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng nó có thể sẽ tăng hay ở mức trung bình... nhưng không có giảm...

Về trường hợp bị mất một phần video sau khi chuyển đổi:

1. Như đã nói ở .. có thể thêm phần bị giới hạn thời gian video (bị cắt bớt)....

2. Có thể video ban đầu của bạn còn thiếu part 2, part 3.. của một bộ phim (video)... Do đó, bạn cần kiểm tra lại file video gốc.. về thời gian video, dung lượng có khớp với thông tin của video đó được đăng trên toppic nào hay không.

không chạy được trên windows 7 mới đau chứ Nếu có thời gian rảnh... mình sẽ bào chế bản tiếng việt chạy tển nền Win7... Hy vọng, khi mình ra phiên bản dành cho Win7.. bạn sẽ ủng hộ mình...

Rất Thank bạn đã ghé thăm topic của mình/...

congchuassaacc

Trích dẫn từ Tuanren;5082626:
Anwers

Về phần chuyển đổi:

1. Do bạn đã thiết lập vào phần thông số chuyển đổi video mặc định của TVC nên khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng của file video sau khi chuyển đổi có thể sẽ giảm và chất lượng cũng giảm theo.. tùy vào mức thông số mà bạn thiết lập..

Cụ thể mình để chế độ mặc định (do không rõ nên để y nguyên), nhưng mình cũng có vào thiết lập xem các chế độ của XVID AVI normal - option đều original. Hay phải thiết lập thế nào vậy bạn?

2. Mặc định, khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng nó có thể sẽ tăng hay ở mức trung bình... nhưng không có giảm...

đúng rồi rõ ràng nó hiển thị: convert video flv 900000 k bytes to video avi 2000000 k bytes ( tăng hơn gấp đôi) thời gian chuyển hơn 1h (nhưng chạy mới 20 phút là tắt ngay báo complete). trường hợp dùng thử 15 ngày thì chuyển được trọn bộ video, nhưng giờ có Cr-ack {registered} lại bị cắt bớt phim giống trường hợp {unregistered}

Về trường hợp bị mất một phần video sau khi chuyển đổi:

1. Như đã nói ở .. có thể thêm phần bị giới hạn thời gian video (bị cắt bớt)....

2. Có thể video ban đầu của bạn còn thiếu part 2, part 3.. của một bộ phim (video)... Do đó, bạn cần kiểm tra lại file video gốc.. về thời gian video, dung lượng có khớp với thông tin của video đó được đăng trên toppic nào hay không.

không bạn ui, video chỉ có 1 tập thôi, cụ thể là 900mb, chuyển xong còn có 279mb (mình xem chỉ có khoảng 26 phút phim đầu của video gốc thôi). hay phải thiết lập sao bạn hướng dẫn giúp mình nhé thanks bạn nhiều.

không bạn ui, video chỉ có 1 tập thôi, cụ thể là 900mb, chuyển xong còn có 279mb (mình xem chỉ có khoảng 26 phút phim đầu của video gốc thôi). hay phải thiết lập sao bạn hướng dẫn giúp mình nhé thanks bạn nhiều.

Bạn hãy thử gỡ bỏ cài đặt TVC bằng Your Uninstaller 2010 Pro 7.0.2010.33 hay Revo Uninstaller Pro 2.4.3,... để gỡ cài đặt TVC ... trong lúc gỡ bỏ bạn hãy chọn Scan Advanced (quét nâng cao... )... sau đó, cài đặt lại... và thử convert xem..

Bạn hãy thử gỡ bỏ cài đặt TVC bằng Your Uninstaller 2010 Pro 7.0.2010.33 hay Revo Uninstaller Pro 2.4.3,... để gỡ cài đặt TVC ... trong lúc gỡ bỏ bạn hãy chọn Scan Advanced (quét nâng cao... )... sau đó, cài đặt lại... và thử convert xem.. thật là sorry bạn nha, cứ tin tưởng usb mới mua, mình chép phim trên mạng vô laptop rồi về copy vô usb xong lại copy vô máy tính bàn mới chuyển đuôi để xem màn hình lớn cho sướng ai dè nó bị lỗi hay sao đó chỉ chuyển được như mình đã nói ở trên (mình test lại bằng usb cũ khác qui trình y như vậy lại chuyển ngon lành trọn bộ phim luôn).

Thank bạn nhiều nhé. (sao mình kiếm nút Thank bạn sao không thấy ở đâu nhỉ).

máy của em bị lỗi font mấy bác ơi! cài bản việt hóa này vô chữ bị lỗi hết! lần sau mong các bạn post bài nhớ thêm cái font cho anh em xin với nhá !

còn cái này nữa mong mấy bác giúp là sao em nối file flv lại với nhau không được ?

cài chương trình đó rồi vẫn lỗi font bạn ơi ! Bạn dùng Windows nào? Nếu là Win7 hay Vista thì mình chưa hỗ trợ.. chỉ dành riêng cho XP... bất cứ lúc nào có thời gian rảnh thì mình sẽ nghiên cưu và bào chế ra bản VH trên Win7/Vista ..

Nếu bạn sài windows XP mà bị lỗi font thì có cách khắc phục sau:
- Yêu cầu cần thiết:

* Đĩa Windows XP

* Thời gian 15 phú

- Hướng dẫn:

Bạn vào Control Panel, chọn icon Regional and Language Options.

Trên hộp thoại Regional and Language Options, bạn chọn tab Languages và đánh dấu chọn vào mục Install files for complex script and right-to-left languages (including Thai) (cài đặt các file cho các ngôn ngữ kịch bản phức hợp và viết từ phải qua trái(Bao gồm cả tiếng Thái).

Bạn nhấn OK.

Một thông báo Install Supplemental Language Support (Cài đặt hỗ trợ ngôn ngữ phụ) xuất hiện cho biết bạn vừa chọn cài đặt các file ngôn ngữ khác, trong đó có tiếng việt.

Nhấn OK

Nếu đã copy bộ cài Windows vào trong ổ cứng thì bạn hãy chỉ đường dẫn đến thư mục chứa bộ cài. Nếu không, hãy đưa đĩa CD cài đặt vào và chỉ đường dẫn đến ổ CD.

Sau khi copy xong, Windows sẽ yêu cầu bạn khởi động lại máy

Sau khi khởi động lại máy xong bạn quay trở lại Regional and Language Options trong Control Panel bạn sẽ thấy như sau:

Chọn Details, chuyển sang tab Advance

Chọn vào ô Turn off advanced text services

Cuối cùng tải file vietnamese.reg về, chạy file để đăng kí registry. Khởi động lại máy.

Link:

Bây giờ bạn có thể sử dụng các chương trình đã được Việt hóa mà không sợ ảnh hưởng đến các font chữ cũ trong hệ thống windows của bạn

*** Nếu bạn không làm được các bước trên có thể dùng file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN để làm việc đó một cách nhanh chóng..

Link: [/B]

Chúc bạn thành công!!!

tyty_extreme

Mình dùng windows XP và đã cài file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN(

Link: [/B]) nhưng vẫn lỗi font !

Mong bạn sớm tìm ra cách khắc phục rồi trả lời cho mình nhé !

Mình dùng windows XP và đã cài file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN(

Link: [/B]) nhưng vẫn lỗi font !

Mong bạn sớm tìm ra cách khắc phục rồi trả lời cho mình nhé ! Mình wên edit bài trả lời trước là... Làm cách thủ công thì khả thi hơn ... vì thế, bạn nên trang bị cho mình một CD WINDOWS để làm việc đó,..

hoangxuantmt

trước đây dùng TVC thì thấy ng0n oy. giờ có thêm tiếng việt nữa.........hihi.

thank bạn nha.

chúc bạn thành công.

justice_weasley

thank bác nhé!

---------- Bài thêm lúc 18:18 ---------- Bài trước là lúc 18:15 ----------

xạo! *** có cài dc !

Các chủ đề có liên quan khác