Tình hình là mình cũng thích xem phim nghe nhạc và nghe radio nên mình đã viết một phần mềm nho nhỏ giúp các bạn cùng sở thích như mình được thoải mảng niềm đam mê. Mình phát hành bản demo đã lâu, thử nghiệm cũng đã lâu nên hôm nay mình sẽ phát hành phiên bản beta chính thức và rộng rãi đến với mọi người. Phiên bản này mình đã thêm một số chức năng và thay đổi công việc xóa cache. Lúc khởi động sẻ không bắt buột phải xóa nữa. chức năng xóa cache đã được đưa vào cài đặt. các bạn muốn xóa khi nào thì vào đấy nhấn xóa là được. Và hơn hết là phiên bản này mình đã cập nhật rất nhiều kênh truyền hình độ nét cao . Cả HD lẫn SD. Gồm các kênh địa phương , Thuể thao, Và ác kênh truyền hình đặc sắc khác.

Một số hình ảnh demo cho ace đây:

Phần mềm gôm hai chức năng chính : Xem truyền hình trực tuyến & Nghe radio online.

Lúc trước mình bảo sẻ thêm chức năng chát vào cho ace chém gió cho vui nhưng một số chỗ chưa vừa ý và bị hạn chế nên mình sẻ thêm vào phiên bản sau. chức năng Xem phim Bộ HD online mình cũng sẻ cập nhật sớm nhất khi có thể . Mình sẻ thêm cho ace khi có cơ sỡ dữ liệu về phim đầy đủ hơn , hiện tại một mình làm nên cũng hơi vất vả

Trường hợp mọi người xem nếu mọi nguiời xem không được hay nghe radio không được có thể xóa cache để cập nhật lại kênh. Nếu gặp kênh lỗi có thể gửi thông báo về cho mình quá yahoo: vanthoi191 hặoc tại 4rum

Cập nhật phiên bản 1.7 Beta

Phiên bản này có gì mới: Cập nhật thêm các kênh truyền hình độ nét cao HD và thêm các server.

Sắp xếp lại các kênh theo từng loại truyền hình, đặc biệt là cập nhật thêm các kênh truyền hình vệ tinh độ nét cao HD

Các kênh thể thao HD và các kênh phim, hoạt hình....
Chú ý các kênh server quốc tế chỉ thích hợp với các bạn dùng cáp quang

Cuối cùng chúc ace Onlien vui vẻ.

Link Download:

Cập nhật phiên bản mới:

Cập nhật phiên bản mới:

Cập nhật phiên bản mới đây:

Cập nhật phiên bản 1.7:

Cập nhật phiên bản 1.9:

me_o

Thông báo: Norton thông báo có nguy hại Không sao bác ah, em cũng mới chỉ là dân lập trình tự tìm hiểu là chính, em viết trên nền C# ra nên thấy nó đã bị vậy rồi, không biết các cao thủ ở đây làm sao để thông báo cho phần mềm anti nó hiểu đây không phải là phần mềm nguy hiểm không biết nữa

Mình đã test !!

Kết quả rất tuyệt mỗi tội kênh HD xem lag Hehe cái đấy do Đường truyền không đủ nhu cầu đáp ứng nên thế thôi,

Do HD nó chạy từ 6Mbps/s đến 10Mbps/s mới đáp ứng nổi

Nếu ai dùng 3G chắc có thể xem cũng ổn

hatecow

Để test, sẽ cho thớt ý kiến sau...

Đã xài kevintv, ghét mỗi tội quảng cáo nhiều. Hy vọng của bác sẽ ngon.

p/s: Góp ý với bác trước là cho thêm nhiều server vào nhé.

Zack

Để test, sẽ cho thớt ý kiến sau...

Đã xài kevintv, ghét mỗi tội quảng cáo nhiều. Hy vọng của bác sẽ ngon.

p/s: Góp ý với bác trước là cho thêm nhiều server vào nhé. Thank bác đã góp ý, về server thì mình chỉ còn thua mỗi FPT thôi còn lấy được hết rồi

Nói chung cũng do mình viết phần mềm này nó chạy dựa hoàn toàn trên IE nên một số flash mới nó chưa chạy được đang tìm cách để chuyển nó qua JWplayer cho nó chuẩn

các bạn ai có server nào ngon cứ send vào đây hay email: [email protected] mình sẻ thêm vào

quemoi_dn

mạng cáp quang mà xem HD vẫn hơi giật bác ạ! Bạn có thể đổi server

mà lạ nhỉ mình dùng 3G Viettel xem vẫn nuột mà nhỉ , sợ do lúc bác xem mạng nó chập chờn thôi

Một số kênh không xem được, các list bên trái không thể dùng được.

Nói chung cũng tạm được.. cố gắng phát huy nhé.

Một số kênh không xem được, các list bên trái không thể dùng được.

Nói chung cũng tạm được.. cố gắng phát huy nhé. Bạn có thể nói rõ kênh nào được không để mình fix, Hiện mình phát hiện kênh vtc3 SD và kênh FBCS là không được do mình viết code bị lỗi. Còn lại mình test đa số bên đó không còn kênh nào lỗi trừ 1 kênh ADX HD của live VTV bị xóa trên server nên mình tạm di chuyển kênh vẫn để thế xem có mở lại không

List bên trái thì dùng vô tư mà nhỉ Bạn dùng mạng nào để mình kiếm mạng đó test xem vì mình test 3G gần như là OK

có Life đang nâng cấp server nên nó lúc được lúc không

Các chủ đề có liên quan khác