Everhart

Phần mềm học từ vựng trên PC và MOBILE
Flashcards là một cách giúp bạn có thể học được một số lượng lớn từ vựng trong thời gian ngắn, nếu có phương pháp hợp lí, bạn sẽ nhớ được từ vựng trong một thời gian dài và có thể không bao giờ quên. Hãy cùng tìm hiểu một số phần mềm tốt nhất.

1. Supermemo

Phần mềm lâu đời và xịn nhất hệ thống chấm điểm và xử lí của nó phức tạp hơn mấy cái này nhiều. Tuy nhiên đáng tiếc là chỉ có các phiên bản cho điện thoại sử dụng hệ điều hành Windows Mobile mà không có cho Java Phones.

Xem thêm thông tin ở trang chủ:

2. Keepinhead

Phần mềm Keepinhead có hỗ trợ các trên máy tính và trên điện thoại và đặc biệt là các dòng điện thoại Java giá rẻ như Nokia, Samsung, LG có thể sử dụng được.

Một ưu điểm của Keepinhead là bạn có thể tạo ra các bộ Flashcards cho mình và chia sẻ bằng cách Upload trực tiếp trên hệ thống của Keepinhead. Sau đó bằng kết nối GPRS hay Wifi, bạn có thể download về điện thoại dễ dàng.

Các bộ Flashcards Anh-Việt trên Keepinhead còn ít do cộng đồng người sử dụng Keepinhead còn ít. Hi vọng cộng đồng Keepinhead Việt lớn mạnh, có thể tạo ra các bộ Keepinhead cho người Việt mình học.

Xem thêm thông tin ở trang chủ

Ngoài ra còn có nhiều tài liệu hay khác hỗ trợ cho việc học tiếng Anh như phần mềm Anki,...

Giới thiệu với các bạn 1 trang web hay để download tài liệu Mediafire :

Vì ít người sử dụng phần mềm keepinhead nên các bộ flashcards còn ít.

hay có lẽ nhiều người dùng nhưng không có liên lạc hay kết nối với nhau.

Mình thấy có một phương pháp học là học từ mới trước, khi gặp bài đọc thì gặp lại các từ mới chúng ta đã học sẽ nhớ lâu hơn, dễ dàng hơn.

các bạn vào để download các loại tài liệu nhé.

---------- Bài thêm lúc 11:05 ---------- Bài trước là lúc 09:49 ----------

Filesonic, Wupload, Hotfile, Megaupload,
>>>> <<<<

Hartmann

Cho link mediafire đi. Link gì đâu mà dẫn đến diễn đàn khác(Vi phạm nội quy forum)

pik_pum

Các phần mềm này sử dụng phương pháp học Flashcard.

Bạn có thể tự tạo ra một bộ sưu tập Flashcard bao gồm các từ mới mà bạn gặp trong quá trình học,

hay bạn có thể download các bộ có sẵn (hiện tại thì các bộ anh-viet còn ít, bộ anh-anh cũng khá nhiều)

Mỗi ngày bạn học 20-30 từ mới, cách học của phần mềm sẽ là bạn xem từ mới và đoán nghĩa, cách đọc rồi so sánh với đáp án và cho điểm (biết, không biết, nửa biết nửa ko)...

Nếu từ nào mà bạn trả lời đúng thì khoảng 1 tuần sau nó mới nhắc lại, và nếu tuần sau mà bạn trả lời đúng thì tức là bạn không cần học từ này nữa, phần mềm sẽ ít nhắc lại từ này.

Nếu từ nào mà bạn trả lời sai hoàn toàn, bạn sẽ được nhắc lại liên tục cho đến khi nhớ thì thôi.

Mình ban đầu cũng được giới thiệu về phần mềm học từ vựng này rồi cũng biết chút ít tiếng anh nên tự mày mò phần mềm và thấy nó cũng đơn giản.

xomxixon

tải kiểu gì vậy bạn cái phần mềm Keepinhead pc , bấm vào link nó ra cái gì đâu ấy

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác