tungonline24gio

Mọi người cho mình hỏi là làm sao có thể copy 1 đoạn bài viết ở trên mạng về mà được chia làm các trường hợp sau:
1/ Copy vừa hình ảnh vừa chữ (Cái này thì copy và paste bình thường mình đã biết)

2/ Chỉ copy chữ mà không có ảnh

3/ Chỉ copy ảnh mà không có chữ

Ở trường hợp 2 và 3 thì không được bôi đen chỉ chữ hay chỉ ảnh mà phải bôi đen toàn bộ chữ và ảnh, làm sao khi paste thì chỉ có chữ hay là chỉ có ảnh.

Mong các bạn giải đáp giúp mình. Thank tất cả

Fugeltun

với trường hợp 2 theo mình nghĩ có 1 cách đơn giản nhất là copy đoạn văn trên mạng rồi paste vào khung trả lời của vnz mình trước, rồi sau đó copy vào word, như vậy thì sẽ không có ảnh. nhưng với điều này thì những cái đã được format trên web sẽ không hiển thị trên word nữa, mà nó trở lại là kiểu format mặc định lúc đầu

trungduc_qtkd05

1) Khỏi nói

2) Bạn Copy vào Notepad trước đã rùi từ Notepad cóp lại vào Word

3) Chọn ảnh Ctrl chọn tiếp

Ý mình muốn hỏi là copy trực tiếp từ web sang word luôn đó. Chứ không có thông qua khâu trung gian nào cả

Celeste

ctrl A mà khi dán vào lại thích lọc ảnh hay lọc chữ đều được à ? suy nghĩ sáng tạo nhưng mà để làm gì nhỉ ? thao tác nhanh hơn á ?

Ý mình muốn hỏi là copy trực tiếp từ web sang word luôn đó. Chứ không có thông qua khâu trung gian nào cả Nếu trực tiếp thỳ hình như chưa có chức năng này Sory bạn nhá

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác