Leonardo

các bạn ơi,nhà em có một vài phòng trọ sinh viên,gần đây nhà em mới lắp wifi,mặc dù em đã cài đặt pass nhưng vẫn lo sinh viên có thể cho bạn của họ biết mật khẩu(cái này xem ở phần Security của Wifi) các bạn có thể hướng dẫn em cách cài đặt wifi mà chỉ 1 máy xem dc pass không ạ? e chân thành Thank và Neptune hậu tạ

nếu bác không cho bọn sinh viên xung quanh biết pass thì chắc chắn đến 80-85% là chúng nó không thể vào dc mà xem pass... còn nếu bác cho chúng nó pass thì làm quả cáp quang ftth eco trọn gói 385k/tháng rồi tính thêm vào tiền thuê phòng là ok ...việc j phải cực thế ???

thì phòng trọ nhà em mà bác em cũng đã thử cách là bảo chúng nó mang laptop sang để em gõ pass cho,nhưng mà xong rồi nó vẫn xem dc pass ở phần security của wifi ý ạ nên em mới làm cái topic này để hỏi xem có cách nào khả thi hơn ko? bác biết chỉ em với

muaxa_mac133

tụi nó biết pass của bạn mặc dù bạn không cho nó pass, cái này đơn giản lắm, vì khi bạn gõ pass dùm cho nó để nó xài, thì bạn vô tình không bỏ dấu check ở ô auto kết nối, đó là vấn đề thứ nhất,

vấn đề thứ 2, là hiện giờ các loại wifi thông dụng bây giờ thì hầu như đa số là mật khẩu để đăng nhập là admin - admin, cho nên tụi nó có thể login vào cái wifi rồi vào mục bảo mật để xem dc pass của bạn là gì,

nếu muốn chắc ăn thì bạn đổi luôn user và mật khẩu của cái wifi đó đi

nhock_paper

dùng chức năng Filter lọc cái IP vào chỉ được vào Internet. Có cho nó pass nó cũng chịu chết thôi. Như bạn chym.khjn nói bạn nên thay đổi pass log vào trong modem là ok

Các chủ đề có liên quan khác