Sugn

IDM của mình khj cập nhật thj bị hiện chữ này:

Đó có phải là lỗi ko???

lúc trước xài jIDM thiết lập rồi bây h không huỷ thiết lập được. khởi động idm thì không lên nó hiện mấy cái process như thế này + Uninstal idm bằng Revo mà nó vẫn vậy. ai biết cách chỉ mình với, End process cái 2 cái Uninstal.exe + regsrv32.exe thì idm chạy được.

Lưu ý: nó không phải là startup. mà khi mở idm thì nó mới hiện.

Miquel

lúc trước xài jIDM thiết lập rồi bây h không huỷ thiết lập được. khởi động idm thì không lên nó hiện mấy cái process như thế này + Uninstal idm bằng Revo mà nó vẫn vậy. ai biết cách chỉ mình với, End process cái 2 cái Uninstal.exe + regsrv32.exe thì idm chạy được.

Lưu ý: nó không phải là startup. mà khi mở idm thì nó mới hiện.
Bạn tải cái IDM đó ở đâu mà có dính thuthuat.chiplove.biz thế kia ?

Nói thẳng với bạn luôn là bạn dính quả lừa rồi. Ăn phải virus rồi

Mình là admin trang chiplove, đơn giản nhất là Cr-ack của mình không có icon như kia, nhiều kẻ lợi dụng uy tín của mình để đi lừa người. Nếu tải Cr-ack idm của chiplove thì tốt nhất bạn vào trang chiplove để tải. Đừng có tải ở chỗ khác. Có kẻ còn nhái y hệt giao diện Cr-ack của mình và đăng ở vnzoom ( đã vị xoá)

Tốt nhất bạn ghost lại máy đi cho lành. hay nếu có trình độ tốt thì tìm cách xử lý nó. Mấy cái bản silent nó có thể làm được nhiều trò lắm

baoquyen_ly

Bạn tải cái IDM đó ở đâu mà có dính thuthuat.chiplove.biz thế kia ?

Nói thẳng với bạn luôn là bạn dính quả lừa rồi. Ăn phải virus rồi

Mình là admin trang chiplove, đơn giản nhất là Cr-ack của mình không có icon như kia, nhiều kẻ lợi dụng uy tín của mình để đi lừa người. Nếu tải Cr-ack idm của chiplove thì tốt nhất bạn vào trang chiplove để tải. Đừng có tải ở chỗ khác. Có kẻ còn nhái y hệt giao diện Cr-ack của mình và đăng ở vnzoom ( đã vị xoá)

Tốt nhất bạn ghost lại máy đi cho lành. hay nếu có trình độ tốt thì tìm cách xử lý nó. Mấy cái bản silent nó có thể làm được nhiều trò lắm xin nói với bạn mình tải tại thuthuat.chiplove.biz .... và ~ 2 năm trước mình nhớ đã dính cái này, không để ý bây h lại thấy, lúc đấy trên trang chỉ Cr-ack hướng dẫn của jIDM. bài viết đó vẫn còn, nhưng dòng Jidm đã mất, mình có comment bên đó nhưng không thấy chip trả lời. tks.

Đây là hình của nó khi vào.

Khi bấm hủy thiết lập nó hiện:

nvthiensu

Nhấn Windows + R-->Gõ RegEdit-->Enter

Tìm theo đường dẫn :

Computer\HKEY_CURENT_USER\Software

Xóa Key DownloadManager.

Tìm Key Internet Download Manager bên Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE và xóa nó.

Gỡ IDM bằng Revo hay bằng trình uninstall của window cũng được.

Tải bản IDM mới tại :

ha_be

Mình xài Trial thôi...hết hạn lại gỡ ra xài cách trên lại trial tiếp

xin nói với bạn mình tải tại thuthuat.chiplove.biz .... và ~ 2 năm trước mình nhớ đã dính cái này, không để ý bây h lại thấy, lúc đấy trên trang chỉ Cr-ack hướng dẫn của jIDM. bài viết đó vẫn còn, nhưng dòng Jidm đã mất, mình có comment bên đó nhưng không thấy chip trả lời. tks.

Đây là hình của nó khi vào.

Khi bấm hủy thiết lập nó hiện:
Hình như cái jtrang này là do thằng bạn mình đăng lên trang thủ thuật lúc mình đi vắng, không có ai update IDM nên nó kiếm trên mạng về đăng lên

Mình đã xoá bài đó ngay khi online lại.

Nếu bạn tải cái này từ trang của mình thì mình cũng có trách nhiệm 1 phần.

Nếu bạn rành IT thì có thể tự tìm cách diệt = tay, nhưng chắc là ít người tự diệt = tay được lắm.

Bạn tải kaspersky (bản dùng thử) bên dưới về quét lại máy nhé (nên quét full)

Dùng mấy phần mềm như TuneUp Utilities để tắt mấy cái khởi động cùng với máy đi, dọn dẹp lại registry các thứ nữa

giahung2542

Tks bạn. nó k phải là virus.(mình đang xài KIS 2013 + quét từng file lạ trong process = virustotal.com) cái đó lúc trước cũ rồi bây h không thích hợp cho IDM mới. nó tạo key reg tùm lum hjx hjx.

mình đã search regedit và đã xoá tất cả các key mà nó tạo của Internet download manager, sau đó mình tạo file trống tên Uninstall.exe và cho vào thư mục cài IDM và đã sử dụng được.

- Phù...... lần sau bạn của chip có đăng nên kêu thử trước khi đăng nha. hjx sợ quá.

Các chủ đề có liên quan khác