Jerardo

Như tiêu đề ở trên, nhà em sử dụng mạng VNPT 275k/tháng. Hiện máy em có vấn đề như vầy: máy em lướt web, nghe nhạc online hay game đều bình thường nhưng mà khi mà click xem 1 video nào link tới youtube hay xem trêm youtube thì bị ngắt mạng hoàn toàn phải reset máy lại mới có mạng,trong khi đó laptop của em cũng cắm trong cùng 1 mạng mà không bị gì cả, pc rớt mạng mà laptop vẫn bình thường, em đã test các windows và các pc khác khi cắm vào mạng của em đều bình thường, vậy nên em nghĩ do pc của em có vẫn đề nên e post bài này mong gặp cao nhân biết sửa lổi hay ai đó đã bị giống em và khắc phục được chỉ giáo!

Yahoo: [email protected]

Gmail: [email protected]

Facebook:

Như tiêu đề ở trên, nhà em sử dụng mạng VNPT 275k/tháng. Hiện máy em có vấn đề như vầy: máy em lướt web, nghe nhạc online hay game đều bình thường nhưng mà khi mà click xem 1 video nào link tới youtube hay xem trêm youtube thì bị ngắt mạng hoàn toàn phải reset máy lại mới có mạng,trong khi đó laptop của em cũng cắm trong cùng 1 mạng mà không bị gì cả, pc rớt mạng mà laptop vẫn bình thường, em đã test các windows và các pc khác khi cắm vào mạng của em đều bình thường, vậy nên em nghĩ do pc của em có vẫn đề nên e post bài này mong gặp cao nhân biết sửa lổi hay ai đó đã bị giống em và khắc phục được chỉ giáo! Bạn có dùng Anti Virus gì không? Trước mình dùng AVG gặp lỗi cứ tải video nguồn từ Youtube là y như rằng được vài giây là mất mạng, khởi động lại máy thì lại có, sau mày mò mãi cuối cùng gỡ AVG ra thì hết. Trước mình có viết 1 bài để hỏi cách khắc phục và đã có người làm thành công, nhưng nay tìm lại thì không thấy đâu nữa

Bạn có dùng Anti Virus gì không? Trước mình dùng AVG gặp lỗi cứ tải video nguồn từ Youtube là y như rằng được vài giây là mất mạng, khởi động lại máy thì lại có, sau mày mò mãi cuối cùng gỡ AVG ra thì hết. Trước mình có viết 1 bài để hỏi cách khắc phục và đã có người làm thành công, nhưng nay tìm lại thì không thấy đâu nữa Đầu tiên mình Thank bạn đã quan tâm, hiện mình đang sử dụng AVG 2013 và mình cũng đã test trường hợp này rồi....mình cài lại windows và không cái trình duyệt virus nào hết và test thử xem video trên youtube mà vẫn bị nên giờ mình vẫn dùng AVG lun

koconyeu

Có cài phần mềm này không " SpeedBit Video Accelerator " nếu cài thì mình có cách khắc phục còn không cài cái này, triệu trứng trên dành bó tay!

hom_qua

Có cài phần mềm này không " SpeedBit Video Accelerator " nếu cài thì mình có cách khắc phục còn không cài cái này, triệu trứng trên dành bó tay! Phần mềm này có tác dụng gì vậy bác

ahoney0205

mình cũng đang bị tình trạng giống y của thớt ! thêm 1 điều đặc biệt nữa là cũng dùng anti virus AVG Internet Security . Chỉ có mỗi mạng là # , mình đang xài gói 6 mb của FPT .

Vừa gặp 1 ông bên 4rum bk cũng bị giống mình , ông ấy cũng dùng AVG luôn Mình nghĩ vấn đề ở đây là cái AVG , đang quét lần cuối rồi tháo nó ra đây

anglelynguyen

mình cũng đang bị tình trạng giống y của thớt ! thêm 1 điều đặc biệt nữa là cũng dùng anti virus AVG Internet Security . Chỉ có mỗi mạng là # , mình đang xài gói 6 mb của FPT .

Vừa gặp 1 ông bên 4rum bk cũng bị giống mình , ông ấy cũng dùng AVG luôn Mình nghĩ vấn đề ở đây là cái AVG , đang quét lần cuối rồi tháo nó ra đây Mình tháo AVG ra rồi chưa có gặp lại vấn để này nữa, chắc do firewall của nó chặn các trình duyệt truy cập video của youtube

Marley

dùng máy tính hơn 3 năm vào đủ các thể loại web và phim cấp 3 mà chưa bao giờ cài AV. giờ dùng win8 cái defender mặc định cũng tắt luôn mà chưa thấy lỗi lầm gì

caubevosong2

Nếu các bạn sử dụng avg 2013 . thì các bạn nên tắt cái này .

bước 1 : mở avg lên

bước 2 : vào option

bước 3 : vào advanced setting

bước 4 : bên góc trái .vào wed browsing protection . chọn online shield . bỏ tick enable avg accelerator .

Mình sử dung avg internet security 2013 .

chúc các bạn thành công .

Ignado

bước 4 : bên góc trái .vào wed browsing protection . chọn online shield . bỏ tick enable avg accelerator .

chúc các bạn thành công . cách này ok nè.mình dùng suốt

papillon_1411

Thank nhé, tớ đã bỏ cái enable avg accelerator. Tìm hiểu mới biết nó là chức năng chặn dung lượng download, bị mấy hôm rồi, cứ tưởng dính virut gateway..hi hi

q_thangdhkt

chúc các bạn thành công . THanks ban.

keo_que2007

Thank bạn nhé mình cũng bị lỗi trên mình phải tắt tường lửa AVG, giờ sử dụng cách của bạn thì hay hơn.

Euen

chúc các bạn thành công . Tuyệt vời ông mặt trời!

Thank Bro rất nhiều, cả tháng nay mình muốn điên với cái này lun, công việc lên Youtube nhiều nên không cẩn thận là phải reset máy.

Trước chỉ biết do PC vì đt vẫn wifi bình thường nhưng không biết soft nào chặn băng thông.

Các chủ đề có liên quan khác