Đang làm việc mà mạng chậm thì bạn cảm thấy như thế nào? Có phải muốn gọi điện và chửi thầm nhà cung cấp dịch vụ Internet .

Vừa rồi mạng bổng dưng chậm như rùa khi đang lướt Vnz nên có dùng các công cụ để kiểm tra mạng intetnet đang sử dụng, hứng thú nên viết bài tổng hợp những cách kiểm tra đường truyền Internet để chia sẽ cùng ae VN-Z. Thấy hay Like or share nhá :3

Chắc hẳn các bạn sử dụng Mạng luôn thắc mắc về tốc độ đường tryền Internet của mình, mặc dù các bạn đăng ký gói cước 4MB, 6MB hay 8MB tuy nhiên tốc độ download hay upload hỏng thấy có sự khác biệt bao nhiêu.

Dưới đây là một số gợi ý về các công cụ có thể giúp bạn thực hiện điều này.

Speedtest.net

Để kiểm tra tốc độ đường truyền internet của mình bạn vào website sau: Sau khi truy cập dịch vụ, trang web sẽ tự động dò tìm ISP của bạn đang ở vị trí nào, sao đó nó sẽ tìm đến một sever được đặt gần nơi ISP của bạn nhất để thực hiện bài test tốc độ đường truyền.Bấm BEGIN TEST để bắt đầu kiểm tra tốc độ đường truyền.

SpeedOf.Me
là một trong những công cụ đi tiên phong trong việc đổi mới việc định lượng đường truyền Internet. Theo đó, dịch vụ này không yêu cầu flash hay java để khởi chạy như tất cả các dịch vụ có cùng chức năng khác, SpeedOf.Me thay vào đó sử dụng công nghệ HTML5, điều này có nghĩa là nó còn có thể khởi chạy trên cả các nền tảng như iOS, Android hay WP8.

MegaPath Speed Test
Hiện nay, MegaPath đang có hàng triệu người dùng và bên cạnh việc đưa ra các thông số về tốc độ tải lên và tải xuống đơn thuần, dịch vụ này còn cung cấp thêm chức năng tính toán lượng dữ liệu thất thoát hay độ trễ của chúng.Có thể Test sẽ ngốn nhiều thời gian của bạn hơn các dịch vụ tương tự nhưng những gì bạn nhận được cũng rất xứng đáng với khả năng đo tốc độ download và upload chính xác cùng với đó là chức năng xác định xem đường truyền Internet của bạn có đang hoạt động bình thường hay không.

Kiểm tra tốc độ Internet cho iOS và Android.
Trên nền tảng iOS, Ookla đang thống trị thị trường phân mảng ứng dụng đo tốc độ đường truyền và cũng đang phát triển nhanh chóng trên Android với ứng dụng Mobile Speed Test. Tuy nhiên, ứng dụng này lại chưa có phiên bản dành cho iPad. Thay vào đó, người dùng loại máy tính bảng này có thể tải về miễn phí ứng dụng với chức năng tương tự.Toan Tokyo

bin_nhok

Còn phần mềm tăng tốc độ internet thì sao? có phần mèm nào dùng hay sao không chia sẻ luôn ?

Còn phần mềm tăng tốc độ internet thì sao? có phần mèm nào dùng hay sao không chia sẻ luôn ? mạng đã chậm sẵn thì tăng tốc cỡ nào cũng thế

bibong0205

Còn phần mềm tăng tốc độ internet thì sao? có phần mèm nào dùng hay sao không chia sẻ luôn ? Tăng tốc thì cứ tăng cước, $$$ lên là oke ấy mà

kienboy_loveyou

có phần mềm tăng tốc độ tốt nhất là bạn nên câu trộm cáp quang nhà nào mạg ngon gói >500k là tít thò lò ngay

muaxa_mac133

cái này là kiểm tra mỗi đường truyền vào máy mình hay đừng truyền chung của cả gói cước vậy bạn? chỗ mình tốc độ tải thực tế bằng IDM trên youtube là 12Mb/s, nhưng vào web thấy cũng bt

yeunu

Mh đang câu trộm dc mạng wifi tét thấy báo 10.5mb/s nhưng m dow cũng chỉ dc có gần 2mb/s thôi

hoitamkiengiang

mới kiểm tra tốc độ, mạng nhà mình xài được 5M ghê vậy nhà mạng nhà mình yếu xìu hnào phát triển nhất mới có 3mb

nhà mình dùng gói 165k của vnpt, test trên speedtest được: 2.17Mbps/0.21Mbps. Vậy là được chưa hả các bạn? Mình thấy họ cam kết là 1.536Kbps/512Kbps. K biết mạng mình vậy là đúng với cam kết chưa nhỉ? Nếu đúng rồi thì thôi đành chịu còn nếu chậm hơn thì phải gọi họ tới sửa thôi. Ai chỉ mình với?

smjle_sad73

À, nhưng mà nói gì thì nói: chả hiểu sao vài tháng trước down IDM trên youtube khoảng 600-700kb/s mà giờ chỉ còn 300kb/s là cao tay. Còn lướt fb thì chậm và lag kinh khủng @@ có ai bị như mình ko? Mình ở Huế

taitu_qn

mình dùng mạng gói 6mb của fpt mà test dowload 24 mbs upload 9 mbs.số liệu ảo chăng

Các chủ đề có liên quan khác