sonntcimas

Em dùng gói D1 mấy tháng nay, nhìn chung tốc độ cũng khá nhanh, tốc độ khoảng 2 Mbps trở lên. Thế rồi khoảng 1 tuần nay, đăng kí gói D1 xong thì tốc độ chỉ còn 256 Kbps. Em gọi tổng dài thì tổng đài viên cứ: "Anh xóa Cache", "Reset lại máy",... mà trong khi đó mình cắm vào 4, 5 cái USB 3G nó vẫn chỉ ở tốc độ 2G. Em có Google thì dc biết là có rất nhiều bác bị tình trạng như trên, cũng có thay sim khác nhưng vẫn bị thế.
Nhưng điều em ức không phải là tiếc cái 3000 đồng mà là chất lượng dịch vụ 3G của Vinaphone với tổng đài viên, hầu như 100 cuộc khiếu nại 3G là có 1 câu: " Xóa Cache làm tới",...
Thêm cái nữa là cái vụ trừ Data chậm của Vina, cái này mình không nói nhiều vì chắc hẳng có rất nhiều bác bị trừ mấy trăm nghìn vì cái lỗi này của Vina, là một nhà mạng lớn mà có cái lỗi ấy cứ suốt mấy năm trời mà fix cũng không xong.
P/s: Bằng chứng:
Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1366x768.

Cuithbrig

Bạn thêm cái từ này "Dạ anh/ chị em mới cài lại windows và chưa vào web lần nào" để xem nó kêu xóa cache kiểu nào

Edmond

Cũng dễ hiểu mà bạn. mấy con tổng đài đó làm gì học hành nên hồn nên mới phải làm cái nghề đó, nói chung là được mấy thằng kĩ thuật dạy cho câu đó nên trả lời vậy thôi.

Davi

Cũng dễ hiểu mà bạn. mấy con tổng đài đó làm gì học hành nên hồn nên mới phải làm cái nghề đó, nói chung là được mấy thằng kĩ thuật dạy cho câu đó nên trả lời vậy thôi. Bạn rỏ sự tình thì comment, không rỏ tốt nhất là không nên đánh giá người khác.

babyocchich

mình đăng kí thêm d1m nè,sài chưa được 200mb là bị lỗi 619,tra thì data vẫn còn 800mb,mà nó trừ hết mấy trăm ngàn tk chính luôn,để nửa ngày sau tra data vẫn 800mb mà k vào mạng được,lại còn mất oan tiền,bỏ luôn

Dermot

mình giống bạn, tốc độ chậm kinh khủng, xem video không được luôn, trong khi sóng HSPA full.

đây là tốc độ của nó, nản quá

Clarke

mình đăng kí thêm d1m nè,sài chưa được 200mb là bị lỗi 619,tra thì data vẫn còn 800mb,mà nó trừ hết mấy trăm ngàn tk chính luôn,để nửa ngày sau tra data vẫn 800mb mà k vào mạng được,lại còn mất oan tiền,bỏ luôn Cái này là tội " Không đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

Chú ý khi dùng gói D1 on của Vinaphone:

Anh chị em chú ý hết sức khi dùng gói D1 on gửi 888 của Vinaphone, gói này cho 1Gb/ngày hôm đó nhưng vì Vinaphone trừ tiền chậm nên nếu không cẩn thận sẽ bị trừ tiền oan.

- Thứ 1: Đăng kí xong ngắt kết nối rồi kết nối lại, nên ước lượng dung lượng sử dụng lên tới 900 Mb là nên ngừng.

- Thứ 2: không dùng nữa khi đồng hồ đã điểm 23h đêm vì cần ít nhất 1h còn lại cho Vinaphone trừ tiền chậm. Sau 24h nó vẫn tiếp tục trừ DaTa nhưng vì gói D1 lúc đó hết hiệu lực rồi nên nó sẽ trừ trực tiếp vào TK của bạn, mà khi trừ vào tài khoản thì rất nhanh có thể mất tới vài trăm nghìn cho 100 Mb dư ra.

Lý do đưa ra là : sau 0h (24h) thì số Mb miễn phí của gói D1 bị mất hoàn toàn, trong khi đó bạn vẫn vào mạng trước 0h với số dung lượng lớn thì sẽ bị chuyển sang trừ vào ngày hôm sau. Do vậy bạn vẫn nghĩ là gói D1 đủ mà lại là bị trừ oan.

Nếu bạn thức quá 0h thì cách đơn giản hơn là bạn tiếp tục gia hạn gói D1 sau khi gói hết hiệu lực bằng D1 on gửi 888 (gói không tự động gia hạn nữa thì phải).

- Thứ 3: nếu những bạn nào dùng quá 1Gb thì nên ước lượng và đăng ký thêm gói D1 1 lần nữa bằng lệnh D1M gửi 888, sau lệnh này dung lượng miễn phí của D1 cũ bị hủy sạch và bạn có 1Gb dung lượng D1 mới trong cùng ngày.

Nếu các bạn không thận trọng với những gói cước khủng theo ngày này của các mạng thì rất có thể bị trừ tiền oan, đặc biệt Vinaphone là mạng trừ tiền hơi bất quy tắc (trừ chậm, trừ không rõ ràng).

dizzdirty

Cũng dễ hiểu mà bạn. mấy con tổng đài đó làm gì học hành nên hồn nên mới phải làm cái nghề đó, nói chung là được mấy thằng kĩ thuật dạy cho câu đó nên trả lời vậy thôi. Mình nghĩ bạn mới là người không có học. Người ta đi làm thì việc gì bạn phải nói nặng người ta như vậy ?

Bạn mà không phải con gái thì mình đã không góp ý bạn rồi, thông cảm vì bạn là con gái nên thường ganh tỵ với con gái

Chúc bạn vui.

razvanvoicu79

Cái này là tội " Không đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

Chú ý khi dùng gói D1 on của Vinaphone:

Anh chị em chú ý hết sức khi dùng gói D1 on gửi 888 của Vinaphone, gói này cho 1Gb/ngày hôm đó nhưng vì Vinaphone trừ tiền chậm nên nếu không cẩn thận sẽ bị trừ tiền oan.

- Thứ 1: Đăng kí xong ngắt kết nối rồi kết nối lại, nên ước lượng dung lượng sử dụng lên tới 900 Mb là nên ngừng.

- Thứ 2: không dùng nữa khi đồng hồ đã điểm 23h đêm vì cần ít nhất 1h còn lại cho Vinaphone trừ tiền chậm. Sau 24h nó vẫn tiếp tục trừ DaTa nhưng vì gói D1 lúc đó hết hiệu lực rồi nên nó sẽ trừ trực tiếp vào TK của bạn, mà khi trừ vào tài khoản thì rất nhanh có thể mất tới vài trăm nghìn cho 100 Mb dư ra.

Lý do đưa ra là : sau 0h (24h) thì số Mb miễn phí của gói D1 bị mất hoàn toàn, trong khi đó bạn vẫn vào mạng trước 0h với số dung lượng lớn thì sẽ bị chuyển sang trừ vào ngày hôm sau. Do vậy bạn vẫn nghĩ là gói D1 đủ mà lại là bị trừ oan.

Nếu bạn thức quá 0h thì cách đơn giản hơn là bạn tiếp tục gia hạn gói D1 sau khi gói hết hiệu lực bằng D1 on gửi 888 (gói không tự động gia hạn nữa thì phải).

- Thứ 3: nếu những bạn nào dùng quá 1Gb thì nên ước lượng và đăng ký thêm gói D1 1 lần nữa bằng lệnh D1M gửi 888, sau lệnh này dung lượng miễn phí của D1 cũ bị hủy sạch và bạn có 1Gb dung lượng D1 mới trong cùng ngày.

Nếu các bạn không thận trọng với những gói cước khủng theo ngày này của các mạng thì rất có thể bị trừ tiền oan, đặc biệt Vinaphone là mạng trừ tiền hơi bất quy tắc (trừ chậm, trừ không rõ ràng). vâng,em đã đọc hết rồi thưa bác,đăng kí xong ngắt kết nối rồi kết nối lại,em đăng kí vào buổi trưa,thử hỏi em sai chỗ nào,vừa đăng kí xong lên nghe nhạc,lướt web thôi chứ có làm gì đâu,khoảng thời gian em nhắn tin d1m vào buổi tối,cách lần cuối sử dụng những 3 tiếng,trử data chậm thì cũng chậm 1 cùng lắm 1 tiếng thôi chứ,em mới sài 800 thì đăng kí gói d1m roài...

Các chủ đề có liên quan khác