Thank bạn nhưng mình đã thử dùng "Last Known Good Configuration" rồi nhưng nó cứ đứng ở chỗ màn hình chờ ý , không vào được windows hx hx Bạn chịu khó chờ tí chứ nó không khởi động nhanh như vào windows bình thường đâu

Adao

Bạn chịu khó chờ tí chứ nó không khởi động nhanh như vào windows bình thường đâu Không phải mà nó lại như tình trạng bị treo ở chỗ wellcome ý, nhưng nó k hiện chữ wellcome

Bạn bấm F8 thử tất cả chế độ nhất là Safe mode - nếu không dc cái nào thì chịu potay thôi

Cách cuối của mình là F12 boot từ CD Rom và setup lại windows or Repair - Setup có thể vào 1 ổ đĩa khác sau đó bạn vào dc windows rồi thì chuyển dữ liệu từ ổ đĩa windows hư qua ổ nào khác và setup lại windows vào ổ đĩa ban đầu or không cần setup để đó xài luôn cũng dc nếu không sợ xấu bộ mặt PC

caheo_tinhyeu

vào windows mini - chọn Registry Editor - sau khi mở ra nó sẽ hiện thi tên máy phân vùng trong máy (gồm phân vùng X: mini win, C, D bạn tìm đúng cái của windows bạn sử dụng) - sau đó chọn WINDOWS - SYSTEM32 - CONFIG - chọn tập tin SAM - Open - Security - open - Sofeware - open - Yes - Ok - xong browse - tìm theo đường dẫn C:\Documents and settings\Admin hay tên user của bạn - tìm tập tin ntuser.dat - open - Chọn NO - nó hiện Registry ra bạn tạo lại key bị xóa xem được ko.

Bạn bấm F8 thử tất cả chế độ nhất là Safe mode - nếu không dc cái nào thì chịu potay thôi

Cách cuối của mình là F12 boot từ CD Rom và setup lại windows or Repair - Setup có thể vào 1 ổ đĩa khác sau đó bạn vào dc windows rồi thì chuyển dữ liệu từ ổ đĩa windows hư qua ổ nào khác và setup lại windows vào ổ đĩa ban đầu or không cần setup để đó xài luôn cũng dc nếu không sợ xấu bộ mặt PC Mình thử các cách rồi bạn à những vẫn chưa vào được win, mình đang down windows 7 mini để boot xem ntn

giacmotoday

Mình boot vào windows mini dùng registry editer avast nhưng sao không restore lại được reg nhỉ @@

Parkins

cài lại cho khoẻ. có những cái repair không nổi đâu. vì xoá nhiều cái liên quan tới string value , ID , key thì giời cứu

hanna119062000

Mình vừa sửa được rồi , thanks mọi người sửa được thì chỉ người khác đi bạn biết đâu có người cần nó im im thì không ra cái 4rom gì cả :3

Các chủ đề có liên quan khác