phan.akira

Tháp adapter ra cắm lại nha bạn,lỗi này do lỏng bề mặt tiếp xúc giữa kim xạc và lỗ xạc thôi,không phải do PIN

À tiện cho hỏi cái soft xem RAM,CPU hoạt động tên gì đó bạn

Bryant

Tháp adapter ra cắm lại nha bạn,lỗi này do lỏng bề mặt tiếp xúc giữa kim xạc và lỗ xạc thôi,không phải do PIN

À tiện cho hỏi cái soft xem RAM,CPU hoạt động tên gì đó bạn khi hết pin thì nó sạc nhưng cứ đến khoảng 55, 56% là nó k sạc nữa T.T

Phần mêm mình đang dùng là phần mềm diệt virus advanced system care 7.00 pro đó bạn

Ryker

Sử dụng phần mêm battery care kiểm tra độ chai pin của bạn đã được bao nhiêu % rồi

quynhhoa244

Cái này là lỗi của sạc của bác, tức là vẫn đang cắm nhưng mà laptop thì không tiếp tục sạc nữa. Sạc của bác hỏng thì có nhiều lý do, nhưng nói chung nên sửa lại sạc đi bác, chắc nó bị lỏng đấy.

quataoxanh0_0

Cái này là lỗi của sạc của bác, tức là vẫn đang cắm nhưng mà laptop thì không tiếp tục sạc nữa. Sạc của bác hỏng thì có nhiều lý do, nhưng nói chung nên sửa lại sạc đi bác, chắc nó bị lỏng đấy. mình nghĩ là do pin, vì dưới 50% thì vẫn sạc, sau lên khoảng 55% thì lại không sạc nữa

fired_meteora

mình nghĩ là do pin, vì dưới 50% thì vẫn sạc, sau lên khoảng 55% thì lại không sạc nữa Làm gì có chuyện vô lý đó. Máy tui lúc nào cũng cắm sạc, kể cả 100% nó vẫn sạc thêm 1 lúc mới thôi. Chắc chắn là do bên trong dây sạc của bác kia bị lỏng mất rồi, mất diện tiếp xúc, có thể do va chạm, bị gập nhiều quá chẳng hạn nên mới lúc sạc lúc không.

kasperskyvn

nếu lúc sạc lúc không thì icon sạc đâu có báo biểu tượng thế kia đâu bác? nó báo đã cắm nhưng không sạc mà, con asus của mình cũng cảnh tương tự nhưng đỡ hơn bác trên là nó 97% và not charging, hey, mình cũng đồng tình bác trên là pin có vấn đề rồi

hic ban đầu cài windows 8 dùng 1 thơi gian cái thấy bị như vậy, tưởng đâu bị lỗi gì cài lại windows 7 vẫn bị

kekeke_hehehe

hic ban đầu cài windows 8 dùng 1 thơi gian cái thấy bị như vậy, tưởng đâu bị lỗi gì cài lại windows 7 vẫn bị Vậy đến bây giờ bác sửa được hết chưa vậy? Sau khi đã thử mấy biện pháp trên? tui nghĩ tốt nhất là bác nên thay đi cho nó xong.