uyenphuong1505

Mình đang xài windows 7 Pro, lúc đầu xài bình thường,,, sau này nó bị đầy RAM lúc nào cũng ở mức 70 mấy %, khi mở chrome có khi ~93%,,,. Anh chị em nò có cách giúp dùm mình với,,, thanks nhiu lắm.

Hình task manager nè các bạn quá trời chương trình luôn mà minh hk pit tắt cái nào hết hixhix

chuvananqt_12b6

Bạn vào Start -> Run -> Msconfig -> Startup -> tắt bớt các chương trình không cần thiết đi (lưu ý chỉ là những chương trình "không cần thiết" chứ không nên tắt những chương trình quan trọng khác như AV) để khi khởi động không mang theo chương trình nào chạy ngầm cả có thể giảm được chút ít

Dùng CCleaner quét rác

Vào run -> %temp% xóa hết file trong thư mục đó đi nhé

mình đã làm hết rùi!!! ccleaner, startup lun nhưng vẫn hk thay đổi gì hết huhu. máy mình RAM 2GB. Ai còn cách gì chỉ mình với!!

minhla_codong

Bạn mở task manager, tab process, nhấn vào tên cột memory để sắp xếp dung lượng RAM bị sử dụng theo thứ tự từ cao đến thấp sao đó up hình lên xem

P/S: bạn mở nhiều tab chrome nặng thế

mình cũng hk bít nữa minh chỉ mở có một tab chrome lúc chụp hình thui đó,,,

titi_monkey72

mình cũng hk bít nữa minh chỉ mở có một tab chrome lúc chụp hình thui đó,,,

Bạn End Process hết mấy File có dung lượng cao trên xem sao File nào không được thì thôi còn nếu vẫn bị nữa thì phải cài lại windows rùi

Tắt các chương trình chạy ngầm đi, khi khởi động 1 số chương trình chạy theo máy, nên vào service tắt những cái không quan trọng đi

1 là kiếm cái AV(anti virus nhé các bạn đừng nghĩ bậy ) về quét xem.

2 là cài lại windows nếu không hết thì chặt đầu mình xuống *****:

Nghiêng về trường hợp 2 hơn

thailinh_se7en

mình đã cài avira và quét rùi, gỡ hết những chương trình mình hk xài lun ùi ak hixhix

fm_kiss24

@@! inbox teamviewer .. mình sang dọn giùm bác phát ... máy mình windows 64bit .. chạy lên có 900mb ram đây .. nhưng giờ cài thêm cài cái lên hơn 1gb rùi T.T

Các chủ đề có liên quan khác