boyvip_9x_cold

Anh em nào chưa khắc phục được thì thử cách này xem.
Cách 1: Sửa file host:
Tắt IDM ở khay hệ thống đi. Tắt mạng luôn nha

Vào file host (hay bạn có thể copy file host ra ngoài màn hình chỉnh sửa xong copy vào lại cũng ok) thêm 3 dòng này vào save lại:

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

27.0.0.1

Sau khi save xong chuột phải property - check Read only.

Bấm vào IDM nó hiện lên khung đòi key bạn nhập key "NTOQN-7HUL9-NEPFL-13I0A" còn mấy cái trên điền tên bạn và email vào sau đó bấm ok.

Xong hiện ra 2 chữ "Continue" và "Cacel" chọn Cacel đi. Chờ một lát sau đó mở lại IDM lên xem được ko.

Kiểm tra cuối cùng, mở mạng lại tắt IDM đi / tắt máy mở lại rồi bật lại xem có báo key bị phát hiện tiếp ko.
Cách 2:

Vào thư mục IDM - tìm file tên IDMGrHlp.exe đổi tên thành IDMGrHlpddd.exe. Xong

Tuy nhiên có TH khi mở máy sẽ báo thiếu file nhưng vẫn sử dụng IDM bình thường.

Nếu không muốn thì làm cách số 3 ok
Cách 3:

Bổ xung thêm 1 cách của 1 bạn trên diễn đàn ketnooi.com/forum (sorry mình không nhớ rõ tên):

+Vào thư mục IDM tìm file tên IDMGrHlp.exe.

+Chuột phải chọn property - tab security - chọn đúng tên User (tên tài khảon của bạn) - bấm nút Edit.

+Nhấn tiếp vào dòng tên User - bên dưới có khung phân quyền bạn check vào ô Deny - Full Control. Ok apply thoát ra hết.

Xem còn bị không nha cách này không bị báo lỗi thiếu file khi mở máy.

Cách 1: Là của bạn tuainhan đã góp ý, mình đã test thử và thành công nên post lên đây.

để không bị báo thiếu file thì bạn tạo ra 1 folder (hay dùng notepad..) lấy tên là: IDMGrHlp.exe là sẽ qua mặt được IDM nhé ,nó ngỡ rằng file đó là đúng nên không báo lỗi nữa .

lưu ý: là file IDMGrHlp.exe bạn có thể lấy 1 tên khác bất kì hay xóa đi đều được hết nhé

vẫn còn 1 cách nữa là : Dùng Firewall của Windows ,hay Kaspersky...block -->IDMGrHlp.exe

bui_bay012

để không bị báo thiếu file thì bạn tạo ra 1 folder (hay dùng notepad..) lấy tên là: IDMGrHlp.exe là sẽ qua mặt được IDM nhé ,nó ngỡ rằng file đó là đúng nên không báo lỗi nữa .

lưu ý: là file IDMGrHlp.exe bạn có thể lấy 1 tên khác bất kì hay xóa đi đều được hết nhé

vẫn còn 1 cách nữa là : Dùng Firewall của Windows ,hay Kaspersky...block -->IDMGrHlp.exe thanks bạn đã góp ý

tyty_extreme

thanks bạn đã góp ý Cách 1 là cách truyền thống để Cr-ack IDM ,tuy nhiên tỉ lệ thành công không dc 100% âu bạn ,khoảng 95% thui ,có 1 số máy sau khi chèn 207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

27.0.0.1

dòng: 27.0.0.1 là không thật sự cần thiết ,chỉ khi nào 2 dòng trên bó tay thì mới thêm dòng này vào

mặc dù đã tích dấu vào ''ready-only'' sau đó mình mở IDM lên nhập key ,nó báo ''fake serial'' ngay lập tức ,lúc đó mình đưa ra 2 giải pháp:

1.ngắt mạng ùi add key

2.mình block file--> IDMGrHlp.exe ùi add lại key

kết quả như sau:

*giải pháp 1 sài dc vài ngày lại bị ''fake serial'' ,tới đây lại có 2 trường hợp

+là IDM bị ''fake serial'' ,buộc phải dùng trường hợp 2 hay dùng patch(block thêm file IDMGrHlp.exe ) là ok lun

+Vẫn dùng được IDM bình thường ,nhưng xuất hiện bảng thông báo khó chịu

(Sau đó áp dụng 1 trong 4 cách block file -->IDMGrHlp.exe là xong

*giải pháp 2 vẫn bị báo ''fake serial'' .

Kết luận: chèn 3 dòng kia vào để đăng kí cho IDM mà không thành công là do file Hosts của máy đó có vấn đề ,mình nghĩ vậy nên copy file hosts của mình qua những máy đó thì lại có máy đăng kí dc ,có máy thì vẫn như vậy .Đó là những trải nghiệm của mình ,xin chia sẽ tới các bạn

Rainger

còn 1 vấn đề nữa nếu dùng tiếng việt để region là việt nam cũng hay bị fake serial.

chỉnh lại là english dô đây bỏ hết dấu tích đi

Control Panel\Hardware and Sound\Location Settings

freeze.nature

còn 1 vấn đề nữa nếu dùng tiếng việt để region là việt nam cũng hay bị fake serial.

chỉnh lại là english dô đây bỏ hết dấu tích đi

Control Panel\Hardware and Sound\Location Settings chỉ cần đổi tên hay xóa file IDMGrHlp.exe đi ,sau đó dùng tạo 1 folder (hay dùng notepad..) cho nó cái tên IDMGrHlp.exe là sẽ không bị thông báo phiền phức nữa bạn

rockfan_u2

mình thì chỉ đổi file host rồi add key vào, nhưng ngắt mạng trước sau đó mở mạng lại ok không bị gì không biết do may mắn hay do ngắt mạng

tac.lam59

cho mình đóng góp thêm 1 cách nữa cho những bạn , hay là quá lười , hay là quá gà ... đấy là dùng Hiệu quả đã dc kiểm chứng trên 2 desktop và 1 laptop của nhà mình!!!

Hướng dẫn sử dụng:

đơn giản chỉ cần chạy tool rồi Click vào ô Fix FAKE SERIAL

ai đồng ý vote cho Crom+ nào, Cr-ack idm cũng nhoài rồi. down = trình duyệt dù sao vẫn không bằng IDM trinh duyệt bh mình chỉ dùng Cờ Rôm + với FireFox vì thấy chạy cũng ổn, tốc độ duyệt web không thua kém Google Chrome là mấy nhưng tải thì Cờ Rôm + chỉ để tải những clip hài nhẹ cỡ vài chục mb đổ xuống thì còn dc chứ để tải phim tầm vài trăm MB trở lên thì khá là chậm, không thể = IDM dc !!! (đây là mình nói trên server của YouTube với mạng cáp quang Viettel nhà mình nhé)

minhthu_88

mình thì chỉ đổi file host rồi add key vào, nhưng ngắt mạng trước sau đó mở mạng lại ok không bị gì không biết do may mắn hay do ngắt mạng bạn nằm trong khoảng 95 % mà mình nói đó hhj

tieubaoa1

e thì dùng kết hợp vài phương pháp đổi file host, thêm 1 folder IDMGrHlp.exe thì hiện tại nó đã hết báo bản quyền

bác nào chỉ e cách gỡ cái IDM silent được không dùng phần mềm gỡ rồi mà vẫn không hết.

onlylove260287

dùng Path dc mà nhỉ ? cảm giác bấm bấm vô cái IDM vẫn thích hơn chứ bạn, cảm giác như mình đang dùng hàng bản quyền ý:gach:

Hayes

bạn phải kết hợp cách 1 + 3 thì ok nhất

Nhớ ngắt mạng khi nhập key vào IDM nha

manhphamvn

cho mình đóng góp thêm 1 cách nữa cho những bạn , hay là quá lười , hay là quá gà ... đấy là dùng Hiệu quả đã dc kiểm chứng trên 2 desktop và 1 laptop của nhà mình!!!

Hướng dẫn sử dụng:

đơn giản chỉ cần chạy tool rồi Click vào ô Fix FAKE SERIAL

không ai dùng cách của mình hết nhỉ ??? tool an toàn mà !!!

gdpt_kyvien_nt

e thì dùng kết hợp vài phương pháp đổi file host, thêm 1 folder IDMGrHlp.exe thì hiện tại nó đã hết báo bản quyền

bác nào chỉ e cách gỡ cái IDM silent được không dùng phần mềm gỡ rồi mà vẫn không hết. Revo Uninstaller ... đó bạn

shock_girl610

mình dùng patch vs Cr-ack của 1 bạn trong vz rất là ok

đây là link down không có virus 100%

Các chủ đề có liên quan khác