Ryker

Chào các Mod & các bạn! Không hiểu sao biểu tượng các file Word ở máy tui có dạng như thế này - Xem hình dưới

Mong các Mod và các bạn giúp dùm. Xin Thank trước nhé!

silly.l0vely

Bạn xài word nhiêu? cài hay portable? thử change sang biểu tượng khác rồi change lại word của bạn xem...

yzury_yzory

Bạn xài word nhiêu? cài hay portable? thử change sang biểu tượng khác rồi change lại word của bạn xem... Mình đang dùng Word 2007 Portable

Healleah

vì bản portable nên windows không biết mở bằng chương trình nào thôi mà, để vậy có sao. bác thử open with, rồi chon MS word, tick vào dấu always use....

Ak...bạn đổi lại như mình nói xem... vì bản portable nên windows không biết mở bằng chương trình nào thôi mà, để vậy có sao. bác thử open with, rồi chon MS word, tick vào dấu always use.... Mình làm rồi nhưng kết quả vẫn vậy.

kElly_nh0kpump

Lỗi này là do bạn đã xài phiên bản Portable mà chưa ăn sâu vào máy dẫn đến hiện tượng không thể mở File được hay bản Portable thiếu nhiều chức năng nênkho6ng thể hỗ trợ

Cách khắc phục thì bạn Down bản Setup về cài là ok nhé!

bell_poupee

Cái này do bạn dùng bản portable rồi, chỉ mở theo cách open with, cài bản full là ok thôi mà

Bạn chạy Explorer hay My Computer -> Tool -> Folder Option -> File Type : tìm xem ở cột Extension có DOC không, nếu không có bạn nhấn New rồi thêm vào, nếu đã có, bạn chọn dòng đó nhấn Change -> Browse : tìm và chọn Winword -> Open -> OK -> Close.

Các chủ đề có liên quan khác