tamtinh20082003

mấy anh ơi em có mấy bộ phim muốn ghi ra đĩa dể mở đầu dĩa coi nhung em không biết nếu ghi ra đĩa để xem thì có cần đổi đuôi để xem giống usb không tại em thấy chuyển đổi đuôi rất lâu dùng phần mềm chuyển 1 video khoản 30 phút thì khoảng 10 ,15 phút mới xong

làm gì có chuyện video 30 p mà chuyển mát 15p.đó là máy bạn từ thé kỷ 35 để lại.

bạn cứ dùng total video converted là đỉnh nhất tuy hơi nặng.

chọn conver thành dạng VCD,DVD là ok.

ghi ra dĩa thì dùng ashampor là ok rồi.nhẹ mà dể dùng. cần gì phải nero chop nặng.

oi_tinhyeu117

làm gì có chuyện video 30 p mà chuyển mát 15p.đó là máy bạn từ thé kỷ 35 để lại.

bạn cứ dùng total video converted là đỉnh nhất tuy hơi nặng.

chọn conver thành dạng VCD,DVD là ok.

ghi ra dĩa thì dùng ashampor là ok rồi.nhẹ mà dể dùng. cần gì phải nero chop nặng. em chuyễn sang avi được không anh

em chuyễn sang avi được không anh AVI có loại đầu đĩa đọc được,có loại không đọc được.

mình đã thử khá nhiều lần.kể cả MP4 nhưng có loại đầu đãi không được được luôn.

khi bạn dùng Xilisoft VideoConverter hay Total bạn sẻ thấy AVI hay 1 đuôi nào đó nhưng có mấy định dạng khác nhau.

bạn cứ dùng total chuyển thành VCD hay DVD rồi ghi ra là ok.

kinh nghiệm là thử conver 1 video ngắn ra nhiều định dạng khác nhau rồi ghi vào đĩa làm thí nghiệm.

thí 1 cái rồi bạn sẻ biết được rất nhiều.

lâu rồi không vọc nên không nhớ được nhiều.

cobelemlinh89d

:đầu tiên là bạn mua 1 cái đĩa DVD xịn ghi xóa được nhiều lần giá 25k tiếp theo cài phần mềm chuyển đuôi ultra video converter 5.4.0311( nhớ tìm key active bản quyền ,ko thi nó chỉ cho bạn chuyển được 50% file thôi nhé ) để chuyển các file video của bạn sang định dạng (*IFO,*BUP*VOB ) ghi đĩa với chất lưong DVD ,tiếp cài phần mềm ghi đĩa số 1 hiện nay là Nero Experess và đọc kỹ ở đây để ghi đĩa .....chúc bạn thành công*****:

chỉ cần dùng total conver thành VCD hayDVD sau dùng Ashampoor (nhẹ và dể dung) thì nó sẻ tự tạo các file VOB và các file cần thiết cho đĩa.

làm ròi sẻ biết.

hoangtrinh3

chỉ cần dùng total conver thành VCD hayDVD sau dùng Ashampoor (nhẹ và dể dung) thì nó sẻ tự tạo các file VOB và các file cần thiết cho đĩa.

làm ròi sẻ biết. rồi làm sao nữa anh đĩa của em nó ghi dvd+r 16x 4.7gb 120min

:đầu tiên là bạn mua 1 cái đĩa DVD xịn ghi xóa được nhiều lần giá 25k tiếp theo cài phần mềm chuyển đuôi ultra video converter 5.4.0311( nhớ tìm key active bản quyền ,ko thi nó chỉ cho bạn chuyển được 50% file thôi nhé ) để chuyển các file video của bạn sang định dạng (*IFO,*BUP*VOB ) ghi đĩa với chất lưong DVD ,tiếp cài phần mềm ghi đĩa số 1 hiện nay là Nero Experess và đọc kỹ ở đây để ghi đĩa .....chúc bạn thành công*****: rồi làm sao nữa anh đĩa của em nó ghi dvd+r 16x 4.7gb 120min

nhycday

rồi làm sao nữa anh đĩa của em nó ghi dvd+r 16x 4.7gb 120min
bạn vẩn chưa làm sao.

bạn chọn NTSC hay PAL DVD đều được.

cứ thử thoải mái đi.thí 1 đĩa mà học cho biết.

Barrak

bạn vẩn chưa làm sao.

bạn chọn NTSC hay PAL DVD đều được.

cứ thử thoải mái đi.thí 1 đĩa mà học cho biết.

anh ơi cái đó mình chuyển trước hay là mình phải bỏ đĩa vô rồi chuyển hay là nó xuất ra thư mục cho mình tại nhà em không có đầu ghi đĩa chỉ chuyển xong rồi qua nhà bạn ghi ra cd

khi em bấm vô 2 cái đó thì nó mất lun bảng menu lun anh ơi

tim_em56

cho mình hỏi tí

trên dvd nó ghi là 4gb 7 120min(tức 2 tiếng)

mình có 8 tập phim mỗi tập 30' chưa đủ 4gb nhét vừa 1 đĩa nhưng sau khi burn xong mở lên coi thì mấy tập đầu được còn mấy tập sau như bị tua nhanh ý

bạn giải thích được hkoong

Thì đó! Nếu muốn tận dụng tốt thì chọn phim chất lượng cao! vì đỉa có giới hạn dung lượng là thời gian ( thường là đỉa VCD) đạt tới múc giới hạn thì chất lượng giảm hay không burn được nửa -_-

heogay43

anh ơi cái đó mình chuyển trước hay là mình phải bỏ đĩa vô rồi chuyển hay là nó xuất ra thư mục cho mình tại nhà em không có đầu ghi đĩa chỉ chuyển xong rồi qua nhà bạn ghi ra cd

khi em bấm vô 2 cái đó thì nó mất lun bảng menu lun anh ơi kiểu gì cũng được.

bạn conver thành file trên máy tính rồi burn vào DVD là được thôi.cho cho đĩa vào lúc nào mà chả được.

mà sao không dùng usb mà xem nhi.xóa ghi thoải mái.

bây gio đầu đĩa nào mà lại chả có cổng USB.

Các chủ đề có liên quan khác