Chào các bạn (mem mới) vì có 1 số bạn nhờ giúp 1 vài vấn đề, cần có ảnh, nhưng vì 1 vài lý do nào đó khi ảnh vào topic không được hay mờ hay nhỏ hay là lỗi host.

Vì để tiện việc mình xin giới thiệu 1 cách upanh lên ImageShack, muốn vậy các bạn cần có tài khoản của trang này, và các bạn vào để tạo 1 tài khoản

sau đó các bạn tải 1 tool up ảnh tự động của Imageshack đã được Việt hóa từ ngữ dễ hiểu (tiện lợi của tool này là khi up ảnh không cần vào trang chủ chỉ up trực tiếp từ máy ) link tải

hoặc

các bạn làm theo cách sau nhé

1/ chuẩn bị ảnh chụp màn hình hay là ảnh nào mà các bạn muốn up

2/ mở tool upanh tự động ra, nó kêu mình đăng nhập (= tài khoản vùa tạo lúc nảy trên ) nó có hình như thế này. Trong ô tùy chọn thay đổi kích thước hình ảnh (GIỬ NGUYÊN) nhé

các bạn chỉ cần kéo và thả cái ảnh cần up vào ô trống và nhấn tải lên

sau khi tải lên hoàn thành nó hiện ra 1 cái bảng "file đã tả lên"

các bạn nhấp chuột vào cái ô có tên là "link trực tiếp" xong các bạn quay lại bài viết của mình ở 4rum các bạn click chuột vào cái khung ảnh ở trên thanh công cụ

nó hiện ra tab insert image, các bạn dán link vào URL vậy là hoàn thành
LƯU Ý : trước khi nhấn nút tải lên các bạn nên thiết lập cái bên cái ảnh thu nhỏ là GIỬ NGUYÊN nếu không ảnh up lên trang chủ của imageshack tự động điều chỉnh kích cở sẽ làm cho ảnh nhỏ đi. Nếu chạy cái file tự động upanh không được thì các bạn thử lại với quyền quản trị nhé (có 1 vài ảnh có đuôi mở rộng không phù hợp thì nó không up được)
Hy vọng sau này các bạn không phải vướng mắc về vần đề upanh , Còn rất nhiều trang cũng có thễ up ảnh được, tùy các bạn ở đây mình hướng dẫn cho các bạn nào chưa rành về up ảnh mà thôi
các bạn có thể dùng host postimage.org hay photobucket.com

funny_boo_kute

giờ mới để ý có tool này!

p/s: khi up lên cho mọi người tải về sao không xóa thư mục data đi vậy bạn

nhuquynh2003us

giờ mới để ý có tool này!

p/s: khi up lên cho mọi người tải về sao không xóa thư mục data đi vậy bạn Thank bạn nói mình mới nhớ, nhưng cũng không sao vì không có gì quan trong nhưng để mình chuyển lại

pe_fuc_map

ảnh động thì mình chưa thử, nó giới hạn free =5GB đối với acc free thì không hỗ trợ ảnh động, được 5GB lưu trữ, mỗi ảnh tối đa chỉ 5MB và khoảng 7,2 giờ trong 1 tháng là ảnh không hiển thị (thời gian còn lại vẫn hiện ảnh bình thường)

Culvanawd

upanh.com hiện đang bị lổi hi vọng các bạn up ảnh chịu khó xem qua thớt này

Ittamar

upanh.com hiện đang bị lổi hi vọng các bạn up ảnh chịu khó xem qua thớt này Bị lỗi chứ không phải bị xóa hình đúng không nhỉ

Elliot

Bị lỗi chứ không phải bị xóa hình đúng không nhỉ hình như là vậy, vì khi trích dẫn bài viết thì mình vẫn còn thấy ỦRL của ảnh

muathuvang2456

mình toàn dùng photobucket không ah!!! bạn dùng cái tool này nó tiện lợi vô cùng, không phải đăng nhập vào trang chủ mỗi khi cần up ảnh

bạn dùng cái tool này nó tiện lợi vô cùng, không phải đăng nhập vào trang chủ mỗi khi cần up ảnh cái tool này có dùng dc cho photobucket không hả bác ???

hainv007

cái tool này có dùng dc cho photobucket không hả bác ??? Tool này chỉ cho imageshack thôi bạn, đây là tool hỗ trợ từ chính trang chủ của nó

vanchungvnn

Thank 007 đã trả lời giúp và cũng là cách đưa nó lên cho các mem mới chưa biết cách up ảnh

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Vấn đề con người trong Triết học Nho Giáo và ảnh hưởng của nó đối với xã hội Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
H Những ảnh hưởng của vấn đề vi phạm bản quyền phần mềm khi Việt Nam hội nhập Luận văn Kinh tế 0
Y Những vấn đề cơ bản về việc làm và ảnh hưởng của việc làm ở nông thôn tới phát triển kinh tế xã hội Luận văn Kinh tế 0
A Trình bày các khái niệm trong tạo ảnh cộng hưởng từ, các vấn đề về hạt nhân, spin hạt nhân và các hệ Luận văn Kinh tế 0
D nghiên cứu ảnh hưởng của việc thực hiện chính sách bồi thường giải phóng mặt bằng đến vấn đề xã hội Nông Lâm Thủy sản 0
N Nghiên cứu ảnh hưởng của biến đổi khí hậu đến biến động tài nguyên nước và vấn đề ngập lụt lưu vực c Luận văn Sư phạm 2
T Đạo Công giáo và ảnh hưởng của nó đến vấn đề đoàn kết dân tộc ở Quảng Bình hiện nay Kinh tế chính trị 0
D Vấn đề ô nhiễm kim loại nặng trong đất và cây trồng tại một số khu vực ở Việt Nam và ảnh hưởng của n Nông Lâm Thủy sản 0
T Vấn đề phái tính trong điện ảnh Việt Nam đương đại (Qua Trăng nơi đáy giếng, Cánh đồng bất tận và Bi Văn học 0
B Vấn đề chuyển thể tác phẩm văn học sang tác phẩm điện ảnh (Từ góc nhìn từ sự) Văn học 1

Các chủ đề có liên quan khác