conginuakhongem

em có 1 dàn máy mới mua khoãng hơn 6 tháng ,lúc trước xài chơi game bình thường nhưng dạo gần đây (khoãng hơn 1 tuần trước) lúc đầu em nghĩ do game em đang chơi ,nên em thử test game khác nhưng vẫn bị ( em chơi dota 2 ,test thữ game Avatar Star cũng bị ),em đã thử nhìu cách như quét virus, cài lại windows 7 ,win 8 ,win 8.1 ,tháo từng cây ram ra ,vệ sinh máy nhưng không hết ,em đọc trên mạng thấy người ta bảo do nguồn không đủ, mấy anh chị nào biết cách khắc phục và xem nguồn đã ngốn bao nhiu W thì test giùm em em Thank rất nhiều ,còn đây là dàn máy em

Main B75M-D3H

CPU i3 3220

Ram 8gb 2 thanh

Nguồn Corsair VS450 450W

VGA Spearkle GTX 650 ti

HDD 1tb

1 đầu đọc DVD

3 quạt Led

Marji

Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm muôn biết thì ban tham khảo thêm tại đây

Trong các nguyên nhân tại đo mình nghĩ nhiều hơn là do máy bạn đã bị xung đột phần mềm giữa game và phần mềm nào đó trong máy kho6ng biết có bị màn hình xanh hay không nữa và bạnne6n vệ sinh máy tính bôi keo tản nhiệt tránh lỗi phần cứng

cobecongchua97

Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm muôn biết thì ban tham khảo thêm tại đây

Trong các nguyên nhân tại đo mình nghĩ nhiều hơn là do máy bạn đã bị xung đột phần mềm giữa game và phần mềm nào đó trong máy kho6ng biết có bị màn hình xanh hay không nữa và bạnne6n vệ sinh máy tính bôi keo tản nhiệt tránh lỗi phần cứng
dạ em Thank anh đã giúp em ,em cũng đã bôi keo tản nhiệt nhưng vẫn bị và những lúc bị thì máy em không có bị màn hình xanh ,dạ chắc em nghĩ do xung đột phần mềm ,nhưng không biết bị phần mềm nào nữa , đây là những Phần mềm em đã cài

mr.chidotoji

* quạt Led Thấy **y *** thớt đầy đủ Drive và phần cứng cũng hợp lý , đã cài đủ loại windows , thì bị lỗi khả năng ở phần cứng .

**y mới mua có 6 tháng tất cả đang còn bảo hành , nếu mua ở gần nên mang đi bảo hành họ kiểm tra và sửa chữa cho.

blog_kiss

Thấy **y *** thớt đầy đủ Drive và phần cứng cũng hợp lý , đã cài đủ loại windows , thì bị lỗi khả năng ở phần cứng .

**y mới mua có 6 tháng tất cả đang còn bảo hành , nếu mua ở gần nên mang đi bảo hành họ kiểm tra và sửa chữa cho. dạ em đã đem đi bảo hành họ nói là do windows không thích hợp với game em đang chơi ( dota 2 ) ,em về cài lại windows 7 ( trước đó xài windows 8) nhưng vẫn bị ,e đã thử cài mấy windows khác ( windows 8 ,win 8.1 ,và hiện giờ là windows 7 Utimate ) nhưng vẫn bị ...

ghet_chua_kia

bạn cài thêm cái AV nào quét virus thử xem sao, chứ xem hình thì không thấy cái nào xung đột cả

dangtuan_anh92

sáng nay máy vừa bị TH như bạn chơi game War 3 ok không sao, xem phim, nghe nhạc bình thường nhưng vào game Cross firre là tắt máy không reset nha.

Đã test hdd, ram (ko phải dump bảo đảm luôn vì kiểm tra không có màn hình xanh, không file minidump). Nguồn công xuất 510w.

Sau 2 lần test thì ra driver VGA chưa đúng lên download lại ok không sao. Bạn kiểm tra kỹ driver VGA lại xem nha.

Chúc bạn thành công. Thân chào bạn

Amos

bạn cài thêm cái AV nào quét virus thử xem sao, chứ xem hình thì không thấy cái nào xung đột cả dạ em quét rồi không có virus anh ơi

sáng nay máy vừa bị TH như bạn chơi game War 3 ok không sao, xem phim, nghe nhạc bình thường nhưng vào game Cross firre là tắt máy không reset nha.

Đã test hdd, ram (ko phải dump bảo đảm luôn vì kiểm tra không có màn hình xanh, không file minidump). Nguồn công xuất 510w.

Sau 2 lần test thì ra driver VGA chưa đúng lên download lại ok không sao. Bạn kiểm tra kỹ driver VGA lại xem nha.

Chúc bạn thành công. Thân chào bạn em để chế độ tự động cập nhật driver mới, có mấy lần nó báo có driver mới kêu cập nhật vậy không biết có phải tại nó không nữa ... , vậy em có cần dowload lại không ạnh

yenbeckham

Cài lại driver thử, tải ở đây

win7,8,8.1 64bit :

Win7,8,8.1 32bit :

Brandan

máy mình cũng bị thế, đwon giản là bạn phải mở ra vệ sinh máy, thay kem tản nhiện, lau fan chip, quạt đi, không vệ sinh chip nóng nóng nên reset

Enrique

Cài lại driver thử, tải ở đây

win7,8,8.1 64bit :

Win7,8,8.1 32bit : dạ vào không được anh ơi

máy mình cũng bị thế, đwon giản là bạn phải mở ra vệ sinh máy, thay kem tản nhiện, lau fan chip, quạt đi, không vệ sinh chip nóng nóng nên reset dạ em đã vệ sinh luôn rồi anh ơi ,khi đi bảo hành em cũng nhờ những anh thợ đó đi dây lại và vệ sinh máy giùm luôn rồi ạ ,và em cũng đã thay keo tản nhiệt rồi ,chip em chỉ có 35C > 40C ạ

hôm nay em download phần mềm aida64 về check thì em thấy có dòng báo là "Warning Accuracy of DMI data cannot be guaranteed" và những phần khác có nhìu hình dòng điện chạy ngược xuống ,mấy anh chị nào rành về cái này ,cho em biết mấy cái đó là gì dc không ạ ,có nguy hiễm tới máy không ạ em Thank nhìu,đây là hình cũa nó

huhu_cute

Kiểm tra lại tên VGA có phải là VGA Sparkle GTX 650 ti không nếu đúng tải em này về cài thử xem còn bị không (bạn viết VGA Spearkle GTX 650 ti sai chữ ở giữa rồi ).

Win Vista / 7 / 8 64bit US:

Còn thông báo DMI trên bạn có thể thử update lên phiên bản mới test lại xem sao, ngoài ra có thể thử tháo ram ra gắn lại test lại xem còn ko. Lỗi này không biết nên không dám tư vấn bậy bạ

Mai mốt cài windows xong driver VGA đừng bao giờ để ch trình tự cài hay sử dụng driver của windows 7/8 tự nhận sẳn vì dễ lỗi lắm, tốt nhất VGA thì lên mạng tìm driver trên trang chủ tốt nhất

Chào bạn ^^

Kiểm tra lại tên VGA có phải là VGA Sparkle GTX 650 ti không nếu đúng tải em này về cài thử xem còn bị không (bạn viết VGA Spearkle GTX 650 ti sai chữ ở giữa rồi ).

Win Vista / 7 / 8 64bit US:

Còn thông báo DMI trên bạn có thể thử update lên phiên bản mới test lại xem sao, ngoài ra có thể thử tháo ram ra gắn lại test lại xem còn ko. Lỗi này không biết nên không dám tư vấn bậy bạ

Mai mốt cài windows xong driver VGA đừng bao giờ để ch trình tự cài hay sử dụng driver của windows 7/8 tự nhận sẳn vì dễ lỗi lắm, tốt nhất VGA thì lên mạng tìm driver trên trang chủ tốt nhất

Chào bạn ^^ dạ em Thank anh , em mới cài driver mới ở trên web luôn rồi ạ,nhưng chơi dc khoãng 20 > 1 tiếng là bị reset nữa ạ...chắc em đem đi bảo hành nữa wa

hanhnhinl

dạ em Thank anh , em mới cài driver mới ở trên web luôn rồi ạ,nhưng chơi dc khoãng 20 > 1 tiếng là bị reset nữa ạ...chắc em đem đi bảo hành nữa wa Đúng rồi mang đi bảo hành nếu họ bảo lỗi windows như trước thì nhờ họ cài đặt và test cho khi nào hết bệnh mới nhận lại máy , bệnh máy bạn theo phán đoán của mình do phần cứng , mà phần cứng đang thuộc diện bảo hành nên để họ làm là tốt nhất .

Chúc thành công.

Các chủ đề có liên quan khác