tungvip95

Tình hình là từ tối hôm qua, khi em post stt hay ảnh thì một số bạn bè không nhìn thấy ( vào timeline k hiện, đưa direct link thì hiện "Liên kết không khả dụng"), còn một số khác thì vẫn nhìn thấy bình thường.
Em đã test với 2 clone thì 1 nick không nhìn thấy gì, một nick vẫn hiện đầy đủ.
Các post từ trước tối qua thì cả 2 nick vẫn đều nhìn thấy như bình thường.
Em đã check mục Privacy, trong list block và Restricted list đều không có ai cả.
Mong mọi người giúp em tìm cách khắc phục với ạ. :(

"This content is currently unavailable
The page you requested cannot be displayed right now. It may be temporarily unavailable, the link you clicked on may have expired, or you may not have permission to view this page"

tctuvan

Lỗi khá là lạ. Theo mình có thể do 2 lý do
Thứ 1: Có lẽ do những người bạn đó ít chú ý những bài viết của bạn nên các post của bạn không được ưu tiên hiện
Thứ 2: là có lẽ họ chưa kịp nhìn thì có các tin khác mới hơn

tungvip95

Em có dùng 2 nick clone để kết bạn và kiểm tra.
Một nick nhìn các post đầy đủ và bình thường.
Nick còn lại thì không hiện bất cứ update nào tính từ ngày hôm qua (ngay cả update avatar hay cover)
Khi em send direct link đến các post mới thì đều hiện thông báo:
"Nội dung này hiện không khả dụng
Trang bạn yêu cầu không thể hiển thị ngay bây giờ. Có thể nội dung này tạm thời không khả dụng, liên kết bạn đã nhấp vào có thể đã hết hạn, hay có thể bạn không có quyền xem trang này."
Thật sự em cũng không hiểu tại sao có sự khác biệt này vì settings cả 2 nick đều là friends, không block hay restricted gì hết
Em đã google nhưng không tìm được giải pháp nào cả :( Mong mọi người giúp đỡ)

tctuvan

Cái direct link mà bạn nói đâu? Gửi mình xem thử. Nếu là link chuẩn thì sẽ có dạng
post/123.... thì bất cứ ai cũng xem được chứ không phải bạn bè mới xem được.

tctuvan

Mình vào xem được đó.

Cái này là lỗi hệ thống của FB đã có nhiều người đã gặp. Không thấy ảnh cover và 1 số hoạt động của bạn bè.
Bạn không làm gì được đâu. Tại những hoạt động đó không được ưu tiên để hiển thị nên thỉnh thoảng nó bị bỏ qua luôn.

tungvip95

nó giống kiểu k thấy timeline update ấy ạ.
Bây h em đang deact thế mà acc clone với mấy đứa bạn bị lỗi vẫn nhìn thấy timeline :-SS
Chẳng hiểu j hết luôn :(
Khá nhiều đứa trong list friend của e bị, cứ để thế khác nào vô hình luôn :(

tctuvan

Không phải lỗi, đâu vì thực ra nó cần một khoảng thời gian để đồng bộ giữa các cơ sở dữ liệu (FB có 1 núi cơ sở dữ liệu DB). Sau đó thì Deactive mới thực sự hiệu liệu, ai xem tài khoản của bạn cũng không được nữa.

Cái lỗi kia cũng có thể do lỗi DB thôi.
Thử bảo bạn bè follow xem có thấy các hoạt động không

tungvip95

Em sẽ thử để deact đến mai xem sao :D Thank anh đã quan tâm :D
nếu vẫn k được thì sẽ thử cách khác vậy T.T
E thấy khó hiểu ở chỗ là vẫn có một số thấy timeline e bt trong khi 1 số bị lỗi.... Điên hết cả đầu @@

Các chủ đề có liên quan khác