quynhnga_cp

Thực sự rất thắc mắc lỗi này: Em không nghe được âm thanh từ máy ra loa nữa. Em đã đưa đi sửa nhưng sửa về dùng được 1 ngày lại bị tiếp, tiếp tục đưa đi sửa về cũng nghe được 1 ngày. Họ nói không sửa được, chắc do main hỏng. Giờ em phải làm sao???

myn_stupid

kiểu chập chờn này thì bác kiểm tra dây nối ra loa xem? có thể nó bị chập chờn hay chuẩn bị bị đứt ngầm, thử dây nối khác xem

Thường thì là do lỗi Driver bạn Update lên bản mới nhất và chú ý bản windows để Down sao cho tương thích hay Download WanDriver về quét cho lẹ nhé

MacAdhaimh

Loa hay headphone đều không được. thợ sửa cũng bó tay. cứ dùng được 1 ngày là lại hỏng. có ai biết lỗi này không??

Drudwas

Loa hay headphone đều không được. thợ sửa cũng bó tay. cứ dùng được 1 ngày là lại hỏng. có ai biết lỗi này không?? Bạn thử cài lại windows chưa? máy bạn là laptop hay des? bạn vào devide manager xem deiver nó thế nào?

Thợ nói phần mềm không hỏng, windows cũng cài lại rồi. chắc tại main Nếu là do main thì pó tay rồi, chỉ còn nước mua máy mới thôi

À mà bạn đã test loa chưa?

muaxuan0508

test loa rồi chứ. loa hay headphone đều bình thường. mua main mới khoảng bao nhiêu tiền a??

Arthur

Mình góp ý thôi nha:

bạn có ai dùng card sound không nếu có mượn gắn vào rồi cắm dây loa vào đó test xem nếu lên bình thường do chip sound trên Main có lỗi.

kienboy_loveyou

Nếu không phải do Driver thì là lỗi phần cứng rồi, thường thì là do Driver, mà làm gì có chuyện thợ sửa lỗi phần cứng mà không được nhỉ , cần thì thay thôi, hay là hết tiền Theo mình thì bạn nên kiếm con máy khác thay cái card âm thanh + cái loa máy đó vào máy bạn xem thế nào nếu chạy được thì do loa cũ đã bị hư rồi đó, nếu không xửa được thì mua cái mới đi

Nếu main máy bàn thì mua thêm card sound cắm vào (cũng rẻ mà) cần gì phải mua mainboard, mà thử hết loa chưa, làm gì thợ sửa nghe được 1 ngày lại hỏng, hay hết linh kiện để thay, IC sound ấy...

Em không biết. năm nay em mới học năm đầu cntt. Mà thợ này còn trẻ chắc phải đi thợ khác thôi. họ thử thay card sound cũng không được luôn

tructhanh_0918

Em không biết. năm nay em mới học năm đầu cntt. Mà thợ này còn trẻ chắc phải đi thợ khác thôi. họ thử thay card sound cũng không được luôn bạn ở đâu thế? để mình kiểm tra xem...

Các chủ đề có liên quan khác